Hỏi về tình trạng model ADSL Zyxel ?

Các thớt khác của Hecxogen

Hecxogen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 08:37
Tôi có con model ADSL Zyxel của FPT, sau đọt động đất tình trạng mạng hoạt động yếu, đồng thời thấy con này cũng khác lạ. Khi bật lên chưa cần mở máy tính gì cả thì cái đèn báo đang down số liệu sáng nhấp nháy liên tục cho đến khi mình tắt. Không hiểu có ai bị tình trạng đó và đó có phải lỗi của modem ? Có cách khắc phục không hay phải thay ? Đồng thời tốc độ vào mạng chậm hẳn, kể cả việc down .

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 10:35
tình hình là một số modem Zexel của FPT bị lổi không tương thích bạn có thể alo cho FPT yêu câu nó đổi cái khác ( nếu modem của FPT ) hình như là seimen thì phải

23 Tháng một 2007 lúc 11:34
Nhân tiện đây các bác giải thích giúp em về ý nghĩa của 4 đèn cua modem Zyxel được không ạ ? Mang tiếng em dùng của bọn FPT này được hơn 1 năm rồi mà không biết 4 đèn đó báo cho mình biết là gì. Thanks các bác.

Hecxogen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 11:52
Con này của tôi dùng được hơn năm rồi. Chắc là phải thay thôi, chứ FPT ko hào phóng đổi cho rồi.
Về 4 cái đền của modem này ( tình từ trái sang ): đèn đầu tiên là nguồn ( vì khi bật lên nó sáng ngay ). Hai đèn tiếp theo ( xanh và vàng ) thông báo tình trạng connect vào mạng ( nhất là đèn vàng ), vì ko có mạng là đèn đó ngủm ngay. Còn đèn xanh cuối là báo trạng thái connect vào mạng. Khi bạn down con nó xanh tít. Sơ bộ thế, có gì bác xem hướng dẫn. Tôi ko ở nhà nên nhớ đến đâu đoán đến đó

23 Tháng một 2007 lúc 12:26
Em cám ơn bác. Em cũng thấy qua qua như sau : ( từ trái sang phải ) Một là nguồn, hai là LAN tức là khi cắm đầu cáp vào máy tính lập tức nó sẽ sáng ngay, ba là gì em cũng ko rõ lắm nhưng khi nó ko sáng thì vẫn vào mạng được, và thứ tư là đèn gì em cũng ko biết nốt. Nhưng chỉ biết rằng đèn này mà tắt là mạng cũng tắt theo luôn ạ.

23 Tháng một 2007 lúc 15:19
đèn thứ 3 hình như là đèn báo tín hiệu từ cable, cái đèn này cà giựt lắm, lúc sáng lúc ko, có khi nó sáng cũng ko vào được mạng, lúc tắt đi cũng vào được mạng. Còn cái thứ 4 thì chắc là đèn báo có transfer, khi có data sent hay receive thì nó sẽ nháy

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday