Hỏi về tốc độ CPU

Các thớt khác của ducto

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 19:53
Hi các bác! hồi trước em vào Properties ở Mycomputer thấy dòng chữ:

intel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
560 MHz, 512 of Ram

Nhưng khi em updata lên SP2 thì hiện tại nó báo:

intel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
1.59GHz, 512 of Ram

Vậy có phải có chương trình gì tự chạy nó làm cho CPU khi nào cũng hoạt động với cường độ cao không các bác nhĩ, nó có ảnh hưởng gì ko, các bác giải đáp cho em với.

Telnet

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 23:36
Hi các bác! hồi trước em vào Properties ở Mycomputer thấy dòng chữ:

intel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
560 MHz, 512 of Ram

intel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
1.59GHz, 512 of Ram

Vậy có phải có chương trình gì tự chạy nó làm cho CPU khi nào cũng hoạt động với cường độ cao không các bác nhĩ, nó có ảnh hưởng gì ko, các bác giải đáp cho em với.

so sánh như vậy thì cứ để bản sp1 mà dùng, sp2 làm gì để cpu chạy gần hết công suất...

7 Tháng mười hai 2007 lúc 02:37
so sánh như vậy thì cứ để bản sp1 mà dùng, sp2 làm gì để cpu chạy gần hết công suất...
Đó là tốc độ tức thời thôi. Khi lúc này khi lúc khác. Đôi khi tại thời điểm nó kiểm tra tốc độ thì Windows có chạy chương trình ngầm nào đó.
Bác có thể dùng CPU-Z để kiểm tra tốc độ CPU. Dùng Task Manager để xem hiệu suất của CPU.

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 07:11
Đó là tốc độ tức thời thôi. Khi lúc này khi lúc khác. Đôi khi tại thời điểm nó kiểm tra tốc độ thì Windows có chạy chương trình ngầm nào đó.
Bác có thể dùng CPU-Z để kiểm tra tốc độ CPU. Dùng Task Manager để xem hiệu suất của CPU.
Chính xác đó các bác ạ! em dùng CPU-Z để kiểm tra thì trung bình khoảng 600MHZ thôi, còn vào Task Manager thì thấy CPU dùng khoảng 30 % khi vào Web. Em cứ tưởng khi nào cũng chạy hết công suất.

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 09:51
Chính xác đó các bác ạ! em dùng CPU-Z để kiểm tra thì trung bình khoảng 600MHZ thôi, còn vào Task Manager thì thấy CPU dùng khoảng 30 % khi vào Web. Em cứ tưởng khi nào cũng chạy hết công suất.
CPU của laptop ko như CPU của desktop bác ah, khi nào mình chạy ứng dụng nào cần công suất tối đa thì CPU mới chạy max, còn ko thì CPU tự điều chỉnh để tiết kiệm năng lượng (pin)

meoden

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 10:02
CPU của laptop ko như CPU của desktop bác ah, khi nào mình chạy ứng dụng nào cần công suất tối đa thì CPU mới chạy max, còn ko thì CPU tự điều chỉnh để tiết kiệm năng lượng (pin)
Có nghĩa là khi dung pin thì CPU nó chạy min, còn khi dùng diện nguồn nó chạy max phải ko các bác!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 15:33
ntel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
560 MHz, 512 of Ram

intel(R) pentum(R)M
processor 1600 MHz
1.59GHz, 512 of Ram
--> SP1, SP2 như nhau, vào Power Option mà chỉnh, tại SP2 chưa chỉnh thôi, của mình ACER có e-powering tự chỉnh được luôn.

PU của laptop ko như CPU của desktop bác ah, khi nào mình chạy ứng dụng nào cần công suất tối đa thì CPU mới chạy max, còn ko thì CPU tự điều chỉnh để tiết kiệm năng lượng (pin)
--> thằng nào cũng như nhau, thằng desk cũng
khi nào mình chạy ứng dụng nào cần công suất tối đa thì CPU mới chạy max, còn ko thì CPU tự điều chỉnh để tiết kiệm năng lượng
chỉ là thằng lap có phần mền kèm theo để tinh chỉnh, đôi khi kệ cho nó chạy bon bon, cứ ép nó, nhiều khi máy chạy như dở hơi.

ậy có phải có chương trình gì tự chạy nó làm cho CPU khi nào cũng hoạt động với cường độ cao không các bác nhĩ, nó có ảnh hưởng gì ko, các bác giải đáp cho em với
--> giải đáp rồi, ko có chuyện j` đâu, nhưng đừng ép quá, CPU của bác cũng chẳng mạnh mẽ j`, ép xuống thì # j` bác mua Celeron cho tiết kiệm

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday