Hỏi về tool deframentation của vista

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 19:31
thường thỉnh thoảng em vẫn dùng tool trực tiếp của win để defra cái ổ cứng. Với win xp thì nó có cái thanh process để theo dõi nhưng với Vista thì lại cứ thẫy mỗi cái vòng nó quay:(. Thường thì em làm mất cỡ 30 phút với XP là cùng, vậy mà với vista lâu quá nên toàn cancel. Xin hỏi các bro đã có ai thử defra bằng tool của vista chưa. Và dùng soft nào để làm nhiệm vụ này là tối ưu nhất. Xin cảm ơn các bro nhiều:)

13 Tháng sáu 2007 lúc 19:38
e làm rùi...bro làm chừng 30p la xong ah...ổ C của e gần 60G đấy...e dùng defragment cua vista luôn. bác lưu ý là khi vista nó defraf xong, nó sẽ tự động test lại lần nữa (k thông báo cho mình bít) coi HDD của mình có good chưa. khi xong xuôi nó cũng k thèm báo cho mình bít nữa. lần đầu e làm đều tưởng nó k thành công...nhưng thất sự thì nó đã defrag rùi...

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng sáu 2007 lúc 00:12
Xin hỏi bác làm sao mà bác biết nó đã defra rồi vậy ạ???

14 Tháng sáu 2007 lúc 08:25
Xin hỏi bác làm sao mà bác biết nó đã defra rồi vậy ạ???
e đã nói là nó k có báo là đã defrag hay chưa, khi finish nó cũng k có báo.thứ tự là như thế này.
1. test coi có cần defrag hay k
2. bro bấm defrag
3. khi defrag xong nó sẽ way lại số 1.

Cứ như thế, chừng nào bro bấm defrag xong mà nó quay lại số 1 là dc....

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 09:10
Dùng Ace Utility, mình thấy hay hơn hoặc dùng chương trình của hãng khác, Vista chạy dagment chán òm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday