Hỏi về Toshiba M200 A411

Các thớt khác của vanhoa

vanhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 08:26
Các bro cho em hỏi chút: Toshiba M200 A411 cấu hình như sau:
PENTIUM Dual Core (T2080) - 1.73Ghz(1024Kb),
HDD 80.0Gb(SATA), Ram 512MB DDR2-533,
VGA 128Mb shared, 14.0" WXGA-Trubrite (Màn hình gương)
DVD-Supper Multi(Ghi DVD), 56Kbps, 10/100 NIC, WirelessLan,
Windows VISTA Home Basic, W: 2.3Kg, H: 1.3 inch
Có chạy được Vistra Aero ko?
Vga 128 share làm thế nào để biết chính xác nó share bao nhiêu và có cách nào để nó share tối đa trong khi chạy ứng dụng ko?
Mong các bro chỉ giáo.

4 Tháng hai 2008 lúc 12:28
Vista Basic thì ko có aero bạn ah. nếu xài từ Premium trở lên thì có Aero nhưng Ram nên từ 1GB trở lên, 512 chạy Aero đc đấy nhưng ko mượt đâu. Ram VGA shared thì khi nào cần thêm thì tự nó shared RAM cho VGA. bạn thử chạy mấy ứng dùng nào mà đòi trên mức RAM sẵn có của VGA thì tự nó shared wa, nhưng mà sẽ chạy chậm lắm vì Vista ngốn Ram khá nhìu :)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 13:01
Nếu như con của bác thì em không dám cài Vista. Vista đã ngốn rất nhiều Ram. Mà chẳng lẽ cài vista xong thì không cài cái gì. Với cấu hình trên bác muốn có giao diện đẹp thì dùng Win SP2 rồi cài thêm Windows blind hoặc Vista Transformation.

vanhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 11:31
Cám ơn các bro, nhưng vista basic là win bản quyền theo máy còn nếu xài Premium trở nên thì.....
RAM cũng là mặc định theo máy em cũng muốn nâng cấp lắm nhưng nếu nâng cấp bóc mấy cái tem của thăng FPT ra thì còn gì là bảo hành, khổ thân em quá....

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 12:00
Máy bạn nên nâng cấp RAM lên Min là 1GB RAM.

Bạn muốn nâng cấp RAM thì mua RAM rồi mang lên FPT bảo họ cắm giúp rồi dán lại tem BH được mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday