Hỏi về trục trặc khi sử dụng Treo 600

talibancorpse

NHẬP HỘI
Tôi có người quen sử dụng Treo 600.

Lúc đầu nghe gọi bình thường.
Gần đây sóng thường ko ổn định, khi gọi đến hoặc gọi đi chập chờn lúc được lúc không?

Các bác cho hỏi có cách nào để cải thiện tình hình này ko nhỉ? Lỗi có thể do đâu: ROM? Phần mềm Phone hay là phần cứng?

Cám ơn các bác nhiều

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
talibancorpse said:
Tôi có người quen sử dụng Treo 600.

Lúc đầu nghe gọi bình thường.
Gần đây sóng thường ko ổn định, khi gọi đến hoặc gọi đi chập chờn lúc được lúc không?

Các bác cho hỏi có cách nào để cải thiện tình hình này ko nhỉ? Lỗi có thể do đâu: ROM? Phần mềm Phone hay là phần cứng?

Cám ơn các bác nhiều

Trước đây bình thường, bây giờ chập chờn mà không chọt chẹt hay làm hư cái gì thì nâng cấp trạm thu phát cua Vina, Mobi, Vitel gì đó. :D

CÒn không thì bác cứ thử Up ROM khác thử coi. Khi uprom xong là coi như mọi thứ bắt đầu như máy mới! lúc đó cài từng cài soft vào.

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:
Nếu bác dùng Viêttel thì có thể bị đó, chuyển qua dùng Vina đi, hình như Treo hợp với vina nhất thì phải

Bậy bạ. Dùng mobifone cũng rất tốt chứ có thấy trục trặc gì đâu
. Cứ GSM đúng băng tần, chất lượng sóng tốt, dịch vụ tốt thì cứ dùng thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...