Hỏi về Tungsten T5 Multilingual

mr_huang

NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi về con này với

Tungsten T5 Multilingual

Tại sao nó lại được gọi là Multilingual nhỉ, nó tích hợp đa ngôn ngữ sao, liệu nó có hiển thị được chữ Hán, chữ Nhật hay thậm chí chữ Việt được không?
Có bác nào có điều kiện thử cầm nắm xem nó ra làm sao về giảng giải lại cho anh em với!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mr_huang said:
Các bác cho em hỏi về con này với

Tungsten T5 Multilingual

Tại sao nó lại được gọi là Multilingual nhỉ, nó tích hợp đa ngôn ngữ sao, liệu nó có hiển thị được chữ Hán, chữ Nhật hay thậm chí chữ Việt được không?
Có bác nào có điều kiện thử cầm nắm xem nó ra làm sao về giảng giải lại cho anh em với!
Tất cả các máy của palmone đều được trang bị hệ điều hành với nhiều ngôn ngữ khác nhau:(ví dụ t3:)
Anh
Pháp
Đức
Tây Ban Nha
Ý
Dũy nhiên là không có cái nào có Tiếng Việt, Nhật, Tàu

mr_huang

NHẬP HỘI
Cám ơn bác đã chỉ giáo, thế thì tại sao nó không phải là T5 bình thường mà lại thêm chữ Multilingual vào, em đang cùng con Zire72 thấy cũng có hỗ trợ mấy loại chữ latin này. Bọn Palm vẫn có thể hỗ trợ Nhật Trung bằng bảng mã multibyte đấy thôi, như dòng Clié hàng Nhật ấy. Em muốn hỏi xem con T5 này có như thế không.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Sony chỉ sản xuất Palm Rom japan để tiêu thụ trong thị trường Jap thui.Còn lại thì hình như chỉ có máy xuất sang EU là có thể lữa chọn 3 thứ tiếng là ANh,Pháp Đức.
Còn Palm/Palm One thì hình như tất cả các Palm OS5 đều cho lựa chọn ngôn ngữ,5-7 thứ tiếng,nhưng rõ ràng là chng dại gì di hỗ trợ thêm tiếng Nhật nhỉ.Nhảy vào thị trường Nhật Sony oánh cho tơi bời lun.
Tiếng Trung thì chưa thấy máy nào hỗ trợ,kể cả Hàn cũng vậy.
Còn những Palm có bàn phím(của Palm/Palm One) thì có 2 loại,1 là QWERTY,2 là QWERTz.Loại 2 là dành cho thị trường Đức,do cấu trúc bàn phím của Đức như vậy(ngu thôi rồi).

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.