Hỏi về "tweak" ATOM.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 11:04
Có 2 vấn đề về tweak cho ATOM mà em còn thắc mắc như sau ạ :

1. Cách tắt AutoConfig sau mỗi khi SR (cái thằng này làm mình khó chịu lắm :D) : em đã làm theo hướng dẫn như sau, nhưng sao vẫn ko có tác dụng j` cả ạ

Turn off autoconfig during startup (# for russian operator BEELINE)
[HKEY_CURRENT_USER\?AutoConfig\Network]
"xpath""25099"
Nên mới hỏi thăm các bác xem còn cách khắc phục nào khác ko ?

2. Cách gỡ bỏ icon báo tình trạng pin trên dòng Taskbar : em làm theo hướng dẫn sau thì ok rồi

Remove battary indicator
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"TBOpt"dword:00000003
"?ShowTitleBarClock"dword:00000001
hoặc

Remove Battery icon on the taskbar with clock.
[HKLM\software\microsoft\shell]
add new dword ?ShowTitleBarClock dword=1
softreset
Nhưng có 1 thắc mắc là, ko biết có cách nào, vừa cho hiển thị icon báo tình trạng pin đó, và hiển thị cả đồng hồ cùng 1 lúc trên Taskbar luôn đc ko ạ ?

Mong các bác giúp đỡ :D

13 Tháng sáu 2007 lúc 19:04
Cái đầu tiên thì mình biết. Đổi giá trị Xpath giống của DetectNet trong cùng đường dẫn là ok. Ví dụ mạng mobiphone là 45201.
Còn vụ thứ 2 thì bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2 thôi. Chắc là không đủ chỗ cho cả 2 nên không thể có cả 2 cùng lúc được.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 22:12
Vấn đề 1 : em đã thử làm như bác và hướng dẫn ở trên rồi ạ, tạo 1 cái string với name "xpath" và value "45201" trong đường dẫn kia đúng ko ạ ? nhưng vẫn ko thấy tác dụng j` cả :( ko biết sau khi làm theo hướng dẫn xong mình có cần làm thêm j` nữa ko (ngoài việc SR :D)

Vấn đề 2 : em thấy trên taskbar vẫn còn dư khá nhìu chỗ trống mà bác :) thêm 1 icon nữa vẫn còn thoải mái mừ

13 Tháng sáu 2007 lúc 23:32
Vấn đề 1 : em đã thử làm như bác và hướng dẫn ở trên rồi ạ, tạo 1 cái string với name "xpath" và value "45201" trong đường dẫn kia đúng ko ạ ? nhưng vẫn ko thấy tác dụng j` cả :( ko biết sau khi làm theo hướng dẫn xong mình có cần làm thêm j` nữa ko (ngoài việc SR :D)

Vấn đề 2 : em thấy trên taskbar vẫn còn dư khá nhìu chỗ trống mà bác :) thêm 1 icon nữa vẫn còn thoải mái mừ
1. Bạn chứ cho chạy autoconfig đi rồi sửa lại XPath.Chọn đại 1 mạng nào đó. Mình thấy ok mà. (Sửa xong nhớ theo thông lệ là tắt máy 1 thời gian để nó ghi lại reg sau đó mới sr). Reset xong chỉnh lại đồng hồ cho đúng locate là gmt+7 vì nó tự động chỉnh qua locate mạng mình chọn.
2. Vì nó còn dành chỗ cho các logo GPRS,notifications và nút close nữa nên mới không đủ chỗ.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday