Hỏi về USB trong Windows Víta

tinti

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 08:26
Khi Safely remove hardwave USB,Box USB... trên máy xử dụng win Vista thì đèn led báo nguồn không tắt,ổ cứng trong Box USB vẫn chạy...Còn trên trên win XP thì tắt hết.Có cách nào khắc phục được không các bạn...(chứ như vậy thì dể tiêu cái ổ cứng gắn trong Box USB lắm)

trungkhoa2

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 15:38
thế bác đã thấy vista xác nhận là safe remove chưa?? nếu chưa thì thì sao, bác nhớ là trước khi safe remove thì không có cửa sổ nào hay chương trình nào liên quan đến USB còn chạy hay mở đến nó. Em dùng bình thường có thấy gì đâu;)

tinti

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 19:13
thế bác đã thấy vista xác nhận là safe remove chưa?? nếu chưa thì thì sao, bác nhớ là trước khi safe remove thì không có cửa sổ nào hay chương trình nào liên quan đến USB còn chạy hay mở đến nó. Em dùng bình thường có thấy gì đâu;)
Vista đã xác nhận now safe remove rồi nhưng ổ cứng vẫn chạy rút cáp USB ra thì nghe giống như tắt điện đột ngột .Còn trên XP thì ổ cứng tắt nguồn hoàn toàn rút cáp USB êm ru không nghe thấy gì cả

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười hai 2007 lúc 22:36
Khi Safely remove hardwave USB,Box USB... trên máy xử dụng win Vista thì đèn led báo nguồn không tắt,ổ cứng trong Box USB vẫn chạy...Còn trên trên win XP thì tắt hết.Có cách nào khắc phục được không các bạn...(chứ như vậy thì dể tiêu cái ổ cứng gắn trong Box USB lắm)
Mình cài nhiều bản Vista, trên nhiều máy (lap lẫn desk) đều bị giống bạn này.

@Kaji1006: usb của bạn có đèn nguồn không?

tinti

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 09:04
Mình cài nhiều bản Vista, trên nhiều máy (lap lẫn desk) đều bị giống bạn này.

@Kaji1006: usb của bạn có đèn nguồn không?
USB Có đèn nguồn,nhưng USB thì không sợ chỉ lo cái ổ cứng gắn trong HDD box mổi lần rút cáp USB ra là giống như bị cúp điện vậy(mô tơ đang chạy ro ro tắt cái cụp...)

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday