Hỏi về việc bảo hành laptop Dell tại VN?

Các thớt khác của meoden

meoden

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- Mình định mua 1 con lap DELL Latitude E6410, HP 2520p, hoặc 6930p mà đang băn khuăn về khoản bảo hành quá, HP thì dễ rồi mà hiện tại ko kiếm đc con new 100%, con dell thì có người bán giá đc nhưng lo khuản bh quá, các bác có kn về bh của dell cho ý kiến với ạ, thanks!
- Mà nên mua Dell hay HP nhĩ, mình toàn dung IBM thôi!

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo ý kiến riêng của mình thì dell hay hp dòng doanh nhân thì đều dùng tốt cả, tùy ở bạn thích mẫu mã nào thôi. như minh đang xài dell e6400 vì mình thấy nó đẹp hơn hp 6930p thàng bạn đang xài, nó lại chê dell e6400 thô cứng. Tất cả là do bạn chọn thôi! còn bảo hành thì theo thông tin cách đay hơn 1 tháng thì dell đã có trung tâm bảo hành. Theo mình biết thì chổ thứ nhất là Công ty Lạc Việt, ngoài ra còn chổ kia nữa nhưng mình quên tên mất rồi. Mình có chat với anh support dell ở viet nam thì được biết vậy, nếu máy mua thừ nước ngoài về phải chuyển bh về vietnam phí chuyển đổi khu vực bảo hành khoản >=50$.
theo mình biết là vậy,mong các bác chỉ giáo thêm :D
Than!

leclub

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bảo hành dell thì cần chuyển bh. Bác cứ nhờ ng bán chuyển bh dùm. Hoặc bác thể tự chuyển bh nếu có thông tin người order máy.

HhNDL82

GÂY DỰNG
Mình nghĩ nếu bạn mua DELL hay HP có international Warranty thì cứ mang ra chính hãng tại VN là người ta sẽ bảo hành cho thôi.

Trước kia mình dùng máy HP dv9000. Bị hỏng màn hình, mang ra chỗ bảo hành, người ta thay luôn cho màn hình mới mà ko mất chút chi phí nào cả (đương nhiên là vẫn còn bảo hành nhé).

Do vậy, khi mua tốt nhất bạn nên xem kĩ điều kiện bảo hành mà thôi. Còn các trung tâm bảo hành ổn lắm, mang máy ra người ta tiếp cũng khá nhiệt tình.

04041104

GÂY DỰNG
dell bác chuyển BH về VN rồi.khi mang máy đi bảo hành vẫn mất phí đó bác lên tìm hiểu thêm.còn việc chuyên bảo hành dell về VN ko khó cần 3 thông tin.mail order, name oder, number oder.

HP thì chấp nhận bảo hành toàn cầu.nhưng lúc bảo hành các dòng máy xách tay về thì hơi lâu.bởi nhiều máy build dạng CTO or BTO nhiều phụ kiện không sẵn.và điểm lợi HP thường thay free

chúc bác sớm chọn được máy

truonglantu

GÂY DỰNG
- Mình định mua 1 con lap DELL Latitude E6410, HP 2520p, hoặc 6930p mà đang băn khuăn về khoản bảo hành quá, HP thì dễ rồi mà hiện tại ko kiếm đc con new 100%, con dell thì có người bán giá đc nhưng lo khuản bh quá, các bác có kn về bh của dell cho ý kiến với ạ, thanks!
- Mà nên mua Dell hay HP nhĩ, mình toàn dung IBM thôi!

Dùng IBM vẫn ngon bạn ah, dùng Dell khi nào thích mẫu mã kiểu dáng thôi.

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bảo hành Dell ko như HP hay IBM nhĩ, hàng Dell đc cái màn hình đẹp, mà nghe noi vài dòng cao cấp mới đây màn hình hay bị tin tin lắm!

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bảo hành Dell ko như HP hay IBM nhĩ, hàng Dell đc cái màn hình đẹp, mà nghe noi vài dòng cao cấp mới đây màn hình hay bị tin tin lắm!
bác đừng gộp chung dòng cao cấp như thế, nói vậy tội cho những ai đã đang và có ý muốn mua dòng cao cấp lắm.

patuan84

NHẬP HỘI
Dell bảo hành toàn cầu nhé bro, tại Việt Nam cũng có chỗ bảo hành, em biết ở HN thì Lạc Việt làm, bro google 1 phát ra địa chỉ luôn
em comment thêm là nếu mua hàng xách tay bro sẽ phải chuyển bảo hành về vn, trong trường hợp này thì dell nó yêu cầu thông tin của original owner (tên và email), ko có thông tin này thì dell nó ko cho chuyển bảo hành về vn nhé :)
trường hợp có ai biết cách chuyển mà ko cần infor của original owner thì bảo em với, em cũng đang cần :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.