Hỏi về việc chuyển sang Real VGA

dauphong

GÂY DỰNG
Hôm trước đọc echip thấy có bài nói về việc chuyển màn hình từ chế độ QVGA hay standard VGA về VGA bằng một số phần mềm gì gì đó trông rất tiện khi lướt web. Thế xin bác nào đã sử dụng phần mềm này cho tôi hỏi là màn hình của Ipaq 2210 (2215) hoặc 3115 có dùng được phần mềm này không? Vì tôi đang có ý định mua 1 trong 2 loại máy này để online nhưng nếu không dùng được chương trình này thì lướt web hơi bị mết. Cám ơn các bác trước.
Standard VGA

Real VGA

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác phải xài dòng ppc có màn hình VGA (4700, Loox720, E805, X50v..) thì mới sử dụng đựơc chương trình này. Có 2 chương trình là SE-VGA và Oz-VGA

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
màn hình 640x480 thí mới là VGA bạn ạ, còn 320x240 là QVGA ! Vậy thì O2s ko phải là VGA ! :)

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác phải xài dòng ppc có màn hình VGA (4700, Loox720, E805, X50v..) thì mới sử dụng đựơc chương trình này. Có 2 chương trình là SE-VGA và Oz-VGA

Down 2 cái chương trình này ở đâu vậy các bác. Em vào handango.com search rồi mà không có. :-s

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác dùng googke search đi, sorry bác vì em đg duyệt web = ppc nên ko giúp bác đựơc ngay !

hoangphs

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
oh_my_god said:
QVGA vẫn có thể set lên độ phân giải cao hơn để thuận tiện cho việc lướt web bằng cách sử dụng phần mềm Nyditot Virtual Display

Link: http://www.nyditot.com/NVDPage.asp

Chúc vui !!!!

mình thấy chương trình mà bạn giới thiệu có vẻ hấp dẫn quá. Đang đinh dùng thử-nhân tiện cho hỏi bạn có cái "***" không , nếu có cho mình xin.Háo hức quá . đang down thử bản demo về dùng xem sao
cám ơn bạn nhiều

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng chuẩn bị tinh thần hardreset vì ko phải máy nào cũng chạy được, và khi mà đã ko chạy được thì cách duy nhất có thể làm là HR, ngay cả việc uninstall cũng tương đối khó đấy.

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm một lưu ý, tốt nhất là không nên thay đổi resolution vì LCD chỉ chạy tốt ở native resolution của nó thôi. Như laptop chẳng hạn, giảm resolution của màn hình SXGA+ xuống cỡ XGA hoặc SXGA nhìn chẳng ra sao, không giống như CRT monitor chơi cỡ nào cũng được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...