Hỏi về việc dán bảo vệ Laptop

Các thớt khác của dorstvn

dorstvn

NHẬP HỘI
Tình hình là em có con lappy HP Pavilion DV6.
Em thì hay ra mồ hôi tay. Mới lại máy nó cũng bắt mồ hôi. Viền ngoài nó là lớp sơn bạc nên dính mồ hôi vào là nó bị tróc, nhìn chán lắm.
Em muốn dán nilon bảo vệ cái lappy cho nó đỡ bị mồ hôi và xước.
Theo các bác thì có nên không?
Vì em sợ lúc bóc ra nó dính keo, rồi các thứ...
Xin các bác tư vấn cho em, và nếu nên dán thì dán chỗ nào ở Hà Nội đẹp, uy tín và nhất là không dùng nhiệt, dao lam.
Em xin chân thành cảm ơn!

N8890

Watch a Watch
Staff member
Mấy ku em ngồi trên đường Tạ Quang Bửu ( gần cổng ký túc xá) dán đẹp mà rẻ
nhưng yêu cầu ko dùng dao lam thì nó cắt bằng gì ????
bạn cứ dặn tụi nó làm cẩn thận là ok

Huy

GÂY DỰNG
nếu dán không dùng nhiệt hoặc dao lam thì bác mua 2 miếng decal về cắt vừa 2 bên chổ để tay rồi tự dán vào là được

Huy

GÂY DỰNG
nếu bác khéo tay thì vào corel vẽ cho khớp với chổ để tỳ tay trên laptop sau đó đem ra cho tụi cắt decal bằng máy cắt xong dán vào, bảo đảm đẹp !!!

mercedes-benz

GÂY DỰNG
Máy dán keo nhìn kinh lắm, trầy thì xài thời gian rồi đổi máy thôi, đó là ý kiến của mình.

minteng

GÂY DỰNG
Bạn thử dán skin lưới chưa, vừa đẹp vừa mát, khi bóc ra cũng ko để lại keo, rất sạch sẽ. Mình dán cho con Toshiba ghẻ của mình đến 3 lần rồi, đều là tự dán hết, của mình mình dán tuy không đẹp bằng thợ nhưng mình thấy yên tâm hơn. Lap của mình màn 15.4 mỗi 1 bộ skin mua là 200k, nếu bạn thích thì đến chỗ đường Trần Đại Nghĩa đầu gần với đại cồ việt, mình ko nhớ rõ số nhà nhưng nó ở gần mấy quán cafe ấy.

google hộ bạn đc cái địa chỉ khác này, rẻ hơn cả chỗ mình mua
4Lap-Chuyên tấm dán da, skin, gương-bọc da- balo -các loại túi sách-tản nhiệt-skin Laptop
Điện Thoại : 0466718729 - Mobil : 093.468.7983
Địa chỉ : số 21 ngõ 161 thái hà đống đa hà nội

naivangngongac

GÂY DỰNG
Dán bình thường có sao đâu.Bên ngoài và mặt trong bàn phím thì dán keo trong, riêng màn hình thì dùng miếng dán riêng cho nó.Đừng dán keo trong lên màn hinh nhé, chỗ đấy không dùng lửa được đâu.Cẩn thần kẻo đụng ku thợ thiếu kinh nghiệm bật quẹt dán trên màn hình là toi đấy

zenithx

Anh2#$
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hình như CHỈ Ở VN mới có trò dán-gỡ như zầy?
đúng là vẫn còn 1 bộ fận NGƯỜI chưa bỏ được tâm lý thời bao cấp!
xài 1 cái máy (LAP, CELL...) cứ muốn nó MỚI mãi...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.