Hỏi về việc mua sách trên Amazon !

Các thớt khác của QuocHop85
26 Tháng mười hai 2006 lúc 22:41
Em tính mua vài cuốn sách trên Amazon , nhưng chưa có kinh nghiệm mua bán online kiểu này . Bác nào mua sách được trên Amazon rồi thì chỉ giúp em đường đi nước bước với (em có thẻ Visa debit của Eximbank). Hoặc ai sắp mua sách trên Amazon thì cho em đặt ké với.Xin cám ơn.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 22:55
Em tính mua vài cuốn sách trên Amazon , nhưng chưa có kinh nghiệm mua bán online kiểu này . Bác nào mua sách được trên Amazon rồi thì chỉ giúp em đường đi nước bước với (em có thẻ Visa debit của Eximbank). Hoặc ai sắp mua sách trên Amazon thì cho em đặt ké với.Xin cám ơn.
Amazone bán sách ship thẳng về VN luôn, nhưng phải thanh toán bằng Credit Card như VISA hoặc MASTER còn VISA DEBIT thì mình không biết. Mình đã từng mua trên AMAZONE rồi, bạn cứ yên tâm.

ipaq2215

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 00:04
bác cứ mua vô tư đi, em đã mua sách trên amazon bằng visa debit rồi, kô có vấn đề gì cả. Nó ship thẳng về Vn, mình phải ra bưu điện nhận hàng, kô phải tốn phí gì cả. Nhưng mà thời gian ship cũng lâu, tầm 3 tuần mời nhận dc (gòi cước rẻ nhất)

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 12:42
Trước đây mình mua 2 lần. Dùng chung một gói cước vận chuyển. Lần đầu phải gần 2 tháng, mình quên rồi thì mới thấy hàng về. Lần sau mất khaỏng 3 tuần gì đó. Cả 2 lần bưu điện nó đều vứt toẹt thẳng vào cửa nhà mình, không phải ra đó lấy.

27 Tháng mười hai 2006 lúc 12:45
Chuyện ship nhanh hay chậm là do mình chọn cách ship hàng. Nếu các bác dạng PCN như Fedex chẳng hạn thì có vài ngày và thậm chí mình có thể theo dõi trên mạng xem hàng của mình đang trên máy bay hay ở kho nào. Chỉ mỗi tội tiền ship có khi đắt hơn cả tiền mua

27 Tháng mười hai 2006 lúc 19:40
Không biết ở SG thì hàng ship về rồi thì phải ra bưu điện nhận hay nó giao đến tận nhà các bác nhỉ . Tại nhà em khó tìm , lại thường xuyên đi vắng nên ra bưu điện nhận là tốt nhất.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday