Hỏi về viết trên máy palm

tre1978

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tui có 1 máy palm hiệu Zicron Z3 dùng hệ điều hành Palm Desktop 4.1.Tui muốn viết tràn màn hình chứ không muốn viết vào vùng mặc định của máy.Tui thấy bảo có phần mềm làm như vậy mong các bác chỉ giúp.
Cám ơn

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tre1978 said:
Tui có 1 máy palm hiệu Zicron Z3 dùng hệ điều hành Palm Desktop 4.1.Tui muốn viết tràn màn hình chứ không muốn viết vào vùng mặc định của máy.Tui thấy bảo có phần mềm làm như vậy mong các bác chỉ giúp.
Cám ơn
Bác dùng Graffiti Anywhere là giải quyết được vấn đề :) em này xài rất ngon :)

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tội khổ thân bác này, bác cài cái Anywhere là giải quyết được ngay thôi. Hoặc là đổi sang dùng OS 5.2 là có sẵn phần đó tích hợp trong máy. Nhưng em khuyên thật lòng là cài cái đấy vào bác dùng chưa được 5phút là chán ngay. Còn nếu như vẫn máu cái Any Where đó thì đưa email đây em giải quyết cho bác.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:
Tội khổ thân bác này, bác cài cái Anywhere là giải quyết được ngay thôi. Hoặc là đổi sang dùng OS 5.2 là có sẵn phần đó tích hợp trong máy. Nhưng em khuyên thật lòng là cài cái đấy vào bác dùng chưa được 5phút là chán ngay. Còn nếu như vẫn máu cái Any Where đó thì đưa email đây em giải quyết cho bác.

Gửi email cho mình cái Anywhere đấy nhé
nmt1978@gmail.com

Mà hôm nọ bác conan bảo là tối về gửi cho mình cái phần mềm mà không thấy gưi :)|

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:

@Conan: Chú nên xem lại đi. Máy Zircon Z3 thì làm thế nào để đổi lên OS 5.2. Đây là loại tích hợp điện thoại đấy. Sóng cực kỳ khoẻ và ổn định, chất lượng cuộc gọi tốt và màn hình đẹp (tuy nhiên bé tí teo)

Dùng con này mà lại đi dùng phần mềm GranityAnywhere thì thật là phí quá vì độ phân giải của màn hình là 176x220 rồi nên đã mặc định dùng 1 phần màn hình để viết. Dòng máy này nhận dạng chữ viết tốt và thông minh nên đừng cài thêm cái phần mềm viết khắp nơi vào làm gì, chỉ hữu ích khi Palm có màn hình vuông và có bàn phím QWERTY thôi (Treo 600, 650....)

Con này có thể cài tốt từ điển RoadLingual với phông của Vietpalm cho OS 4.1
Phần mềm WorldPoint chạy cũng rất nuột
Palmasutra gì gì đó cũng rất hay để nghịch và tạo cảm hứng với vợ.
Và cài chấp nhận được Handmap
Không nên cài Adrian Money vì hơi nặng cài thay bằng Bankbook là tốt và nhẹ
Tuy bộ nhớ có 16Mb nhưng nhiêu đấy là đủ chạy rồi chỉ cần mấy tiện ích cá nhân đó thôi, quan trọng là máy dùng làm điện thoại thì tuyệt.

Các bác tư vấn đáp ứng mọi yêu cầu của khách hàng thế này thì "lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn"

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
...Dùng con này mà lại đi dùng phần mềm GranityAnywhere thì thật là phí quá vì độ phân giải của màn hình là 176x220 rồi nên đã mặc định dùng 1 phần màn hình để viết. Dòng máy này nhận dạng chữ viết tốt và thông minh nên đừng cài thêm cái phần mềm viết khắp nơi vào làm gì, chỉ hữu ích khi Palm có màn hình vuông và có bàn phím QWERTY thôi (Treo 600, 650....)
...
Vụ này là sao Bác, dùng Graffiti Anywhere có tốn tí teo LCD nào đâu ? Em chưa thấy con máy Zircon Z3 nhưng em nghĩ LCD nhỏ thì thằng G.A. lại càng phát huy hiệu quả nhiều hơn chứ ?

blue2

GẮN KẾT
Graffiti anywhere dùng engine nhận dạng của grafiti nên nếu Zircon nhận chữ viết tốt thì Anywhere cũng ôk không vấn đề gì. Vì thế nó mới free

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình chỉ khuyên thế này . Con này không có thẻ . Vì vậy nên cài những App nào mà trong máy chưa tích hợp để tiết kiệm bộ nhớ . Đã có vùng Grafiti rồi thì bạn cài thêm nữa cũng thêm không được bao nhiêu mà thiệt hại cái khác cũng vậy . Vả lại màn hình nó quá bé , việc cài G.A viết chữ lên trên chút nữa cũng không có khác biệt là mấy bạn ơi. G.A chỉ hữu dụng cho những dòng Palm màn hình vuông và có bàn phím nổi mà thôi

tre1978

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn các bác đã góp ý.Hôm nay thì máy đã có chuyện.Bà già em nạp pin cắm ngược cực thế nên bây giờ màn hình cảm ứng không nhận nữa.Bác nào biết thì chỉ giúp .Nếu không các bác giới thiệu địa chỉ sửa nào tốt cho em

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Làm phát "hát đờ ri sét" xem sao? Nếu không được thì phải kiếm chỗ sửa màn thôi. Sửa thì chưa biết nhưng thay thì có là chắc đấy không lo đâu. Nhưng chắc cũng không rẻ đâu. Chuẩn bị cổ cánh đi để bị chém.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...