Hỏi về Vista Transformation Pack 7.0?

18 Tháng hai 2008 lúc 13:30
Các bạn ơi cho tôi hỏi.

Tại sao khi cài phần mềm Vista Transformation Pack 7.0 thì bất cứ lúc nào khi khởi động lại máy lại hiện lên bảng báo lỗi tiêu đề là: "Hook source unavailable. Please ensure you are using XP style start menu" như vậy rất phiền.

Hãy chỉ cho tôi cách giải quyết vấn đề trên với.

Xin chân thành cám ơn.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 23:22
Vô msconfig + bỏ cái thằng XP style start menu đi, hình như thằng này nó bị lỗi gì đấy, trước đây tớ cài cũng đã bị rồi. Nếu muốn bạn có thể dùng TransBar hay Y'z Shadow, đẹp hơn mà ko sợ lỗi gì cả.
Cái này bạn ni cài trên XP rùi, chứ VIsta ai cài Vista Pack làm gi` mà bác dặn. Lỗi này của bác ko ảnh hưởng gì tới SYS đâu, nếu thích bạn nên cài cái Vista Inspirat ấy, nó chuyển toàn bộ, cài đơn giản và ko lỗi gì cả. (Tuy nhiên lại ko chọn các phần mền hiệu ứng như Vista Transformation Pack 7.0 được )

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 13:39
Nếu bạn thích Vista Transformation Pack nên dùng bản 8 sẽ ổn định và ít lỗi hơn, Trước khi cài nên cài sẵn Windows blind của stardock sẽ ko gặp vấn đề như của bạn.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 16:18
Nếu bạn thích Vista Transformation Pack nên dùng bản 8 sẽ ổn định và ít lỗi hơn, Trước khi cài nên cài sẵn Windows blind của stardock sẽ ko gặp vấn đề như của bạn.
Đâu ra, vẫn gặp như thường. Bản 8 thì ko bít chứ bản 7 thì cài qua cài lại nhiều lần rồi. Cai này nó chạy là hiện ra cái biểu tượng Start mờ mờ , nhấn vô thì start của windows mở ra, mình đoán là nó làm việc giống với cơ chế của TransBar , làm mờ thanh TaskBar đi thôi mà.
@ATiger: hơ hơ, = tuổi mình mà dạo trước mình tưởng ông ni già lắm ,mình xưng anh mới sợ :D :D :D ( hỏi cái K750i ấy )

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 16:42
Đâu ra, vẫn gặp như thường. Bản 8 thì ko bít chứ bản 7 thì cài qua cài lại nhiều lần rồi. Cai này nó chạy là hiện ra cái biểu tượng Start mờ mờ , nhấn vô thì start của windows mở ra, mình đoán là nó làm việc giống với cơ chế của TransBar , làm mờ thanh TaskBar đi thôi mà.
@ATiger: hơ hơ, = tuổi mình mà dạo trước mình tưởng ông ni già lắm ,mình xưng anh mới sợ :D :D :D ( hỏi cái K750i ấy )
Bạn ko đọc kĩ bài mình viết rồi. Vấn đề bác chủ topic nêu sẽ được khắc phục khi cài windows blind bản 6. Nếu ko cài Windows blind trước thì mọi bản VTP đều bị thế do cơ chế ổn định theme mặc định của Window trong system32. Nếu có time bạn nên đọc kĩ các tài liệu về hệ thống tập tin và regedit trong Window trước khi phát biểu hay "đoán".

Việc bằng tuổi hay ko đối với mình ko quan trọng vấn đề là cách hành xử của bản thân đối với mọi người sẽ quyết định bạn là "ai".

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 18:45
cơ chế ổn định theme mặc định của Window trong system32
--> bạn giải thích hộ mình cái cơ chế ấy được ko bạn.
Nếu có time bạn nên đọc kĩ các tài liệu về hệ thống tập tin và regedit trong Window
--> regedit chỉ là 1 CT chỉnh sửa registry của windows do MS cung cấp, theo bạn mình nên tìm hiểu về regedit để làm gì. Và mình cũng chưa hiểu hệ thống tập tin và regedit có ảnh hưởng gì tới lỗi trên, và tại sao cài windows blind thì khắc phục được lỗi đó hả bạn.
Mình đoán thế vì trước đây mình có cài rồi, và mình cũng có cài cả bản Windows Blind 5 ( khi ấy bản 6 mình chưa có crack ) mà vẫn gặp lỗi như thế. Cái này là XP style start menu nhé, ko phải Visual Style đâu.
Cái gì mình chưa hiểu thì mình ghi hẳn là đoán.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 20:10
Nếu có time bạn nên đọc kĩ các tài liệu về hệ thống tập tin và regedit trong Window
Cao thủ chắc cũng phải mất 6 tháng, thấp thủ như mình chắc phải 2 năm mới học hết được tài liệu về hệ thống tập tin và Regedit trong Windows :D

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 20:55
:D Anh MitDac mà thấp thủ thì em là tiểu thủ roài ;), em lúc đầu đọc cũng "mắt chữ a mồm chữ O mãi đấy ạ, mãi sau mới hiểu được vấn đề. À mà hôm nào anh qua lấy đĩa hôm tất niên ở grillland anh nhé :).
@acer_amd_lap: Mình thấy bạn nên vào những trang như DDTH, softvn, updatesoft để load về các tài liệu liên quan tới vấn đề này để ngâm cứu. Mình cũng rất bận và ít có time online để chỉ rõ tường tận các thắc mắc cho bạn hiểu thấu đáo. Nếu bạn ở HN thì hôm nào mình rảnh, bạn muốn trao đổi thì mình sẵn sàng giúp bạn hiểu thêm về các vấn đề sử dụng, thay đổi, cách thức thiết lập trong HĐH windows.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 23:51
Cao thủ chắc cũng phải mất 6 tháng, thấp thủ như mình chắc phải 2 năm mới học hết được tài liệu về hệ thống tập tin và Regedit trong Windows :D
Hờ hờ, 2 năm chưa chắc đã hiểu hết cái đống lộn xộn lằng nhằng mà thằng MS nó tạo ra đâu, hơn thế nữa đây cũng là điểm mạnh cũng như điểm yếu cố hữu mà hệ thống windows mắc phải. Khó hơn cả mấy cái mạch dân Điện Tử các anh chế ra ấy chứ lị. Với hiểu + ứng dụng cũng đang xa vời lắm lắm...:D

Mình thấy bạn nên vào những trang như DDTH, softvn, updatesoft để load về các tài liệu liên quan tới vấn đề này để ngâm cứu. Mình cũng rất bận và ít có time online để chỉ rõ tường tận các thắc mắc cho bạn hiểu thấu đáo. Nếu bạn ở HN thì hôm nào mình rảnh, bạn muốn trao đổi thì mình sẵn sàng giúp bạn hiểu thêm về các vấn đề sử dụng, thay đổi, cách thức thiết lập trong HĐH windows
@ATiger: mình chưa cần bạn dạy cái gì cả, mình cũng đã được làm 1 BTL về Registry rùi (dù mới sơ sơ thui), và mình cũng chỉ bảo bạn giải thích 1 cái đơn giản nhất là tại sao cái vấn đề đó: Hook source unavailable. Please ensure you are using XP style start menu" lại liên quan tới
tài liệu về hệ thống tập tin và regedit trong Window
thế thôi.
Còn nếu bạn bận, tớ đợi...

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday