Hỏi về Word

Các thớt khác của gunflower9101
18 Tháng bảy 2007 lúc 08:13
Số là em đang đánh cái luận văn, trong đó có phần ghi chú trích dẫn ở phía dưới chân (ví dụ: 1. Văn kiện Đại hội Đảng.... tr.112). Cái này lại không dùng theo kiểu Footer được. Vậy bác nào biết cách chỉ giáo với, em xin cảm ơn.

khaktqd

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:02
Bạn đang dùng Office gì, mình thì đã chuyển sang word 2007 từ lâu rồi vì nó đẹp và lần trước vừa hoàn thành luận văn xong thầy cô giáo trong hội đồng khen vì dùng biểu đồ đẹp (word 2007 hơn hẳn về phần biểu đồ)
Nếu trong word 2007 bạn đánh hết dòng rồi bạn muốn chú thích vào cuối dòng thì bạn vào References chọn Insert Endnote (nếu cần thì sửa lại chữ đánh dấu như mong muốn bằng cách bôi đen rồi đánh vào thôi vì mặc định của nó là i ii ... )
Còn word 2003 thì bạn thử tìm trong phần Insert xem có cái nào tương tự không, bỏ 2003 lâu rồi nên không còn nhớ menu nữa hichic, :confused:
Chúc thành công :D

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:23
Bạn đang dùng Office gì, mình thì đã chuyển sang word 2007 từ lâu rồi vì nó đẹp và lần trước vừa hoàn thành luận văn xong thầy cô giáo trong hội đồng khen vì dùng biểu đồ đẹp (word 2007 hơn hẳn về phần biểu đồ)
Nếu trong word 2007 bạn đánh hết dòng rồi bạn muốn chú thích vào cuối dòng thì bạn vào References chọn Insert Endnote (nếu cần thì sửa lại chữ đánh dấu như mong muốn bằng cách bôi đen rồi đánh vào thôi vì mặc định của nó là i ii ... )
Còn word 2003 thì bạn thử tìm trong phần Insert xem có cái nào tương tự không, bỏ 2003 lâu rồi nên không còn nhớ menu nữa hichic, :confused:
2003 cũng tương tự vậy thôi. Bác vào insert, reference, footnote, sau đó lựa chọn các option cho footnote đó (cuối từng trang). Còn chọn endnote, nó sẽ hiển thị ở cuối văn bản.

18 Tháng bảy 2007 lúc 11:06
2003 cũng tương tự vậy thôi. Bác vào insert, reference, footnote, sau đó lựa chọn các option cho footnote đó (cuối từng trang). Còn chọn endnote, nó sẽ hiển thị ở cuối văn bản.
Cảm ơn Bác, em đang dùng word 2007 nhưng nhờ bác hướng dẫn kỹ nên em đã làm được. Bác Kha hơi nhầm một tí ở chỗ endnote và footnote. Nhưng vẫn cảm ơn cả hai bác.

18 Tháng bảy 2007 lúc 11:10
Cảm ơn bác! Em cũng dùng word 2007, nhưng làm theo hướng dẫn của bác thì nó chạy xuống cuối VB. May đã được hướng dẫn kỹ hơn. Bác chỉ hơi nhầm một tý thôi, có lẽ trả lời em vội. Cảm ơn bác nhiều nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday