Hỏi ý kiến các bác về viêc học CCNA ở HN với?

Các thớt khác của baosman
31 Tháng ba 2007 lúc 21:31
Em đang định đi học thêm một khóa học để lấy chứng chỉ CCNA, em đã tham khảo mấy chỗ học nhưng thấy khó chọn lựa quá, thứ nhất là do học phí các chỗ chênh lệch nhau nhiều quá, thứ hai là cũng có khá nhiều trung tâm khá uy tín nên em cũng phân vân. In the end:D em quyết định chọn chỗ học phí đắt nhất( chắc dạy tốt nhất:D ) vì thấy bảo có phòng lab khá hiện đại đó là học viện công nghệ thông tin HanoiCTT( tất nhiên là sắp tới mới nộp tiền học). Các bác gỡ rối giúp em với, theo các bác học ở đâu và học viện nào uy tín nhất( đào tạo để học viên tiếp thu đc lượng kiến thức tốt nhất). Em ở HN nhé.

1 Tháng tư 2007 lúc 09:02
đã từng học CCNA ở HanoiCTT, đánh giá là .... hơi bị phí tiền, thử tìm chỗ khác xem bác :) Thấy NetPRO cũng được phết bác ạ :)
Em thêm một phiếu cho Netpro, vì em vừa từ đó ra mừ, nói chung tiền không thành vấn đề, cái chính là phải được thầy giỏi thì mình mới giỏi được ok, nếu bác học ở đó thì em khuyên bác nên học lớp của anh Long ( anh ấy dạy giỏi nhất Netpro và mình cũng vinh dự được học anh ấy) còn Lap thì thoải mái bác muốn lúc nào cũng được, và thêm một điều nữa là trên đó có mấy em "ngoan" ra phết. :D

1 Tháng tư 2007 lúc 19:29
Em thêm một phiếu cho Netpro, vì em vừa từ đó ra mừ, nói chung tiền không thành vấn đề, cái chính là phải được thầy giỏi thì mình mới giỏi được ok, nếu bác học ở đó thì em khuyên bác nên học lớp của anh Long ( anh ấy dạy giỏi nhất Netpro và mình cũng vinh dự được học anh ấy) còn Lap thì thoải mái bác muốn lúc nào cũng được, và thêm một điều nữa là trên đó có mấy em "ngoan" ra phết. :D
Dạ cảm ơn bác :D

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:07
chênh tiền nhau theo bác vì lí do j ? E đã xem qua giáo trình của một số nơi, thời gian học. Ví dụ như ở BK Academy hay Netpro, giáo trình chia làm 4 phần với 4 quyển photo to đùng, dạy nhiều thứ mình biết qué rồi, vì nó chi tiết quá. Thời gian học ở 2 chỗ trên thường kéo dài tầm 6-8 tháng. Tuy nhiên ví dụ như ở ipmac trên hàng bông, đào tạo chỉ tập trung cho thi, thời gian ngắn hơn, giáo trình có một quyển ôm luôn cả khóa học( bọn khác 4 quyển ứng với 4 phần) nên giá tiền nó cũng thấp hơn, tương đối.
Còn về điều kiện lab thì e thấy có vẻ như chỗ nào cũng như nhau, vì học viên cũng chỉ làm đến thế, ko chênh nhau nhiều.
Chọn học CCNA, nếu bác may mắn vào lớp nào có giảng viên nhiệt tình, bạn học sẽ có kết quả. Tất nhiên mình cũng phải chủ động, nhé, ko phí tiền lắm :D:D

2 Tháng tư 2007 lúc 11:33
Theo mình thì tự học là nhất, nhưng phải có môi trường để vọc thêm ít Lab nữa, nếu không có thì dùng Simulator. Vì CCNA thi lý thuyết nhiều hơn là lab, thêm nữa là các câu hỏi lab rất đơn giản. Bạn có thể vào www.net130.com, có tất, tha hồ mà nghiên cứu nhé. Chúc bạn học và thi đạt kết quả.:D

2 Tháng tư 2007 lúc 12:21
he lại gặp các bác, em thấy tự học cũng tốt tuy nhiên có những cái thì mình có thể biết qua sách nhưng có những cái chỉ có thầy mới biết thui :D, ì thế theo em đi học là lựa chọn số một, "không thầy dố mày làm nên" các bác thấy thế nào. Em học xong bên NetPro rùi nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cho anh em thui, còn học hay không thì tùy các bác thui, học ở đó được cái rất thoải mái giữa thầy và trò ( thường thì là anh và em thui, thân mật mừ) có gì không hiểu hỏi thoải mái, hỏi đến bao giờ hiểu thì thui, thi thoảng cũng có áp lực về bài vở hoc hành nhưng như thế là chuyện thường đúng không ạ, trên Netpro thì cứ học xong một chương thì có một bài test ( mỗi buổi học một chương :D) tha hồ test, lớp em hồi trước cứ test dưới 70 là nộp phạt 10K vào quỹ rồi đến cuối kỳ mấy anh em cả thầy nữa rủ nhau đi nhậu bét nhè, bật mí tý teo: anh Long ( tức LongTT) là cao thủ uống rượu ở Netpro đó, ( nếu ai hỏi thì các bác cứ bảo Huy còi lớp 605 bảo thế nhé hehe. Chúc các bác nhanh chóng gia nhập. :D

3 Tháng tư 2007 lúc 08:51
he lại gặp các bác, em thấy tự học cũng tốt tuy nhiên có những cái thì mình có thể biết qua sách nhưng có những cái chỉ có thầy mới biết thui :D, ì thế theo em đi học là lựa chọn số một, "không thầy dố mày làm nên" các bác thấy thế nào. Em học xong bên NetPro rùi nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ cho anh em thui, còn học hay không thì tùy các bác thui, học ở đó được cái rất thoải mái giữa thầy và trò ( thường thì là anh và em thui, thân mật mừ) có gì không hiểu hỏi thoải mái, hỏi đến bao giờ hiểu thì thui, thi thoảng cũng có áp lực về bài vở hoc hành nhưng như thế là chuyện thường đúng không ạ, trên Netpro thì cứ học xong một chương thì có một bài test ( mỗi buổi học một chương :D) tha hồ test, lớp em hồi trước cứ test dưới 70 là nộp phạt 10K vào quỹ rồi đến cuối kỳ mấy anh em cả thầy nữa rủ nhau đi nhậu bét nhè, bật mí tý teo: anh Long ( tức LongTT) là cao thủ uống rượu ở Netpro đó, ( nếu ai hỏi thì các bác cứ bảo Huy còi lớp 605 bảo thế nhé hehe. Chúc các bác nhanh chóng gia nhập. :D
Em cũng định tự học nhưng cảm thấy có nhiều cái khúc mắc lại ko biết hỏi ai, thứ hai là thời gian em cũng hạn chế(có buổi tối rảnh thôi ạ) nên tốt nhất đi học cho tiếp thu nó dễ. Cảm ơn anh em đã quan tâm góp ý
@ newmember17: em gọi lên trung tâm nhưng người ta nói thầy Long bây giờ không dạy nữa mà chuyển sang làm bộ phận khác, thế bác có biết thầy nào dạy hay nữa không ạ? Bác cho ý kiến luôn là học song song CCNA với MCSA thì học có nổi ko? Tham thế có theo được không?:D

3 Tháng tư 2007 lúc 09:25
Hi, chào bác, hiện nay trên Netpro ngoài anh Long ra thì các anh khác cũng dạy rất hay, bạn cứ yên tâm là trình độ của các anh ấy toàn thuộc hàng khủng thui ( bật mý tí teo là lần trước khi đi nhậu cùng lớp thì anh Long có nói rằng lương trên Netpro của anh ấy là 1000$/ tháng- "kinh khủng"), nếu bác muốn học cùng lúc CCNA và MCSA thì bác phải chạy hơi mệt đó vì CCNA học bên ĐHQG còn MCSA lại học bên Triệu Việt Vương lận, học CCNA thì tuần 3 buổi còn MCSA tuần có 2 buổi thui, tuy nhiên CCNA có thể học buổi tối nhưng MCSA thì chỉ có buổi sáng và chiều thui. Theo ý của em thì bác cứ đi học CCNA trước, đến hết kỳ 2 thì bác bắt đầu học MCSA vì lúc đó lượng kiến thức của bác về CCNA sẽ hỗ trợ phần nào cho MCSA. Thân! :D

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 09:38
chênh tiền nhau theo bác vì lí do j ? E đã xem qua giáo trình của một số nơi, thời gian học. Ví dụ như ở BK Academy hay Netpro, giáo trình chia làm 4 phần với 4 quyển photo to đùng, dạy nhiều thứ mình biết qué rồi, vì nó chi tiết quá. Thời gian học ở 2 chỗ trên thường kéo dài tầm 6-8 tháng. Tuy nhiên ví dụ như ở ipmac trên hàng bông, đào tạo chỉ tập trung cho thi, thời gian ngắn hơn, giáo trình có một quyển ôm luôn cả khóa học( bọn khác 4 quyển ứng với 4 phần) nên giá tiền nó cũng thấp hơn, tương đối.
Còn về điều kiện lab thì e thấy có vẻ như chỗ nào cũng như nhau, vì học viên cũng chỉ làm đến thế, ko chênh nhau nhiều.
Chọn học CCNA, nếu bác may mắn vào lớp nào có giảng viên nhiệt tình, bạn học sẽ có kết quả. Tất nhiên mình cũng phải chủ động, nhé, ko phí tiền lắm :D:D
vậy bác đã học CCNA ở trung tâm nào hay là tự học ạ ? Em học ở HanoiCTT đây và cũng là sách photo thôi :) IPMAC tập trung vào luyện thi nên ngắn như vậy cũng là dễ hiểu, còn nếu ai chưa có căn bản về mạng, muốn đi từ đầu thì 6-8 tháng cho CCNA ( tuần 3 buổi) là vừa, ko hề nhiều đâu :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday