host của Nhân Hoà

Các thớt khác của DellAximX5

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bà con ở đây đã có ai dùng hosting của Nhân Hoà (http://nhanhoa.com) chưa nhỉ? Mình đang host ở VINAD, nhưng host của VINAD hiện tại chỉ hỗ trợ upload thông qua HTTP tối đa là 2MB (mặc định của PHP), mà site của mình có nhu cầu upload lên đến 20 MB nên mình định chuyển sang Nhân Hoà. Vả lại mình thấy bảng giá của Nhân Hoà khá mềm. Không host ở đây có nhanh ko? Bảo mật thế nào? Bác nào đã dùng rồi cho em xin ý kiến.

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
For your information

Mình dùng host của Nhân Hòa cho Công ty đã 1 năm nay thấy cũng ổn. Có 1 lần bị down mất hơn 1 ngày, còn nói chung bình thường.

Best

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Alo123: Bác có thể cho em xem cái site của cty bác ko? Số lượng người truy cập hàng ngày đông ko bác? Mà Nhân Hoà có vẻ support kém, mình contact từ trưa đến giờ, đã hơn 6 tiếng rồi mà chưa thấy hồi âm, mấy cái live support thì die cả.
@killed: Nhân Hoà cũng là host của nước ngoài mà. Chứ VN bây giờ chắc chỉ có VDC, FPT là có server, mà chắc rẻ mình cũng ko dám dùng :D

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hosting của Nhân Hòa kém lắm, suốt ngày die, hỗ trợ kỹ thuật thì toàn đi vắng, chỉ hay gặp mấy em gái kinh doanh thôi.

nguyenminh

GÂY DỰNG
DellAximX5 said:
Bà con ở đây đã có ai dùng hosting của Nhân Hoà (http://nhanhoa.com) chưa nhỉ? Mình đang host ở VINAD, nhưng host của VINAD hiện tại chỉ hỗ trợ upload thông qua HTTP tối đa là 2MB (mặc định của PHP), mà site của mình có nhu cầu upload lên đến 20 MB nên mình định chuyển sang Nhân Hoà. Vả lại mình thấy bảng giá của Nhân Hoà khá mềm. Không host ở đây có nhanh ko? Bảo mật thế nào? Bác nào đã dùng rồi cho em xin ý kiến.
Chúc mừng website của bác ra đời !
Dùng cái này đi bác : gate2vn.net hoặc pavietnam.com
Nên : gate2vn.net
Hỗ trợ 24/24
Bảo mật tốt, CHMOD 701 được. :)
Cần hỗ trợ gì thông tin cho em.

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, tuy nhiên, như các bác đã biết, website của em cho phép user upload thông qua HTTP với dung lượng file tối đa là khoảng 10MB. Mà trong tất cả các nhà cung cấp trên đều để chế độ mặc định là 2MB, quá ít đối với 1 site cung cấp soft. Khi em có hỏi về việc tăng dung lượng lên thì họ đòi nâng cấp gói dịch vụ, hix, em ko đủ kinh phí để làm chuyện này.

Bác nào biết host nào hỗ trợ upload thông qua HTTP file dung lương khoảng 10MB nói em với. Xem xem hàm phpinfo thì biến max_file_size, upload_file_size có giá trị phải lớn hơn 10MB thì em mới dùng được.

@nguyenminh: Cảm ơn bác. Hiện tại em đang gạp khó khăn về host. Site hiện nay chỉ có mình em quản lý, công việc nhiều quá.

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng của ai thì dùng, chớ bao giờ dùng của PAVietnam. Nếu bác quý nội dung của website của mình và không muốn nó ngoẻo bất cứ lúc nào nó thích và không có lời giải đáp thì chớ dùng :)

Ah, mà xem ra budget của bác không được cao nhỉ???
Bác cho biết số tiền có thể trả 1 tháng, mình nghiên kíu cho!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt