Hp 2530p, Vista business bản quyền, sau khi tự động upgrade, kg khởi động đc.

Các thớt khác của Nxtson

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang xài Hp 2530p, Vista business bản quyền, sau khi tự động upgrade, khởi động tới màn hình welcome là treo máy cứng ngắc. Chạy safe mode cũng kg được. Máy em có encryption ổ cứng, chip TPM, nên khi gỡ ổ cứng ra chép lại dữ liệu cũng không dc. Giúp em với các bác ơi.

lethanhclub

Developer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử mua dĩa vista ngoài tiệm, bỏ vào repair thử xem, em cũng hay gặp mấy trường hợp này lắm nà. Àh nếu nó đến màn hình welcome mà kg vào đc win thì bác đợi một lúc rồi nhấn tổ hợp phím ctrl + alt + delete xem sao. nếu nó hiện lên đc mấy cái tùy chọn thì chọn vào task manager rồi vào đó mà end process explorer sau đó chọn new task gõ explorer xem sao.

virusnhoc

NHẬP HỘI
Nếu là người dùng thông thường tốt nhất ko cần update. Mình thường tắt chức năng auto update luôn vì chẳng cần thiết. Còn cài lại win tốt nhất ko nên repair mà cài mới coi bộ ngon hơn trừ khi bạn mất driver hoặc cần soft quan trọng cài sẵn trong máy mà ko có source. Vì đôi khi repair thì " vũ như cẫn " mà thôi

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau một hồi tắt, mở... cái HDD báo bad driver... coi như xong.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...