HP 3715: Em muốn hỏi đôi điều về Program sound

7 Tháng hai 2007 lúc 21:59
Em đang dùng chú Hp 3715 và đang có 1 sự rất chi là "chíu khọ" thế này: Cái âm thanh mặc định của máy khi chọt chọt kêu rất to, không tài nào giảm volume cho nó kêu bé tí được. Chỉ có thể vào setting để loại bỏ cái tick Notification sound đi thôi, kết quả là "được như ý ngay" máy câm tịt nhưng lại có tác dụng phụ là chuông báo thức, nhắc việc (Alarm & reminder) cũng câm tịt theo, thế mới đau.
Vậy bác nào có chiêu gì hay để hoá giải cái này thì cho nhà em biết với. Xin đa tạ..đa tạ...

7 Tháng hai 2007 lúc 22:50
Trời, bác ơi, góc phải phía trên màn hình có hình cái loa con đó, bác chọc vào đó, kéo thanh trượt xuống nấc 1 là ngon luôn. Con này trước tôi cũng dùng rồi, tiếng hay lắm.
Úi xời! Như thế thì còn nói làm gì. nếu cho cái loa nó nhỏ xuống thì cái alarm sound cũng bé tí theo. Ý em là muốn bỏ cái program sound đi nhưng vẫn giữ đc cái alarm soun cơ ạ. Có thể phải dùng software hoặc phải hack registry. Bác nào biết thì chỉ giáo cho em nhá...

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 09:57
Úi xời! Như thế thì còn nói làm gì. nếu cho cái loa nó nhỏ xuống thì cái alarm sound cũng bé tí theo. Ý em là muốn bỏ cái program sound đi nhưng vẫn giữ đc cái alarm soun cơ ạ. Có thể phải dùng software hoặc phải hack registry. Bác nào biết thì chỉ giáo cho em nhá...
Bác muốn cái alarm sound kô thay đổi thì dung chương trình alarm có chứ năng định volume sẵn luôn là dc
Bác thử với cái này cái này: Cái này cho chọn âm báo thức ở bất kỳ thư mục nào, chọn âm lượng, chọn chế độ rung thời gian rung/thời gian kô rung. Mình dùng mỗi cái này thôi nên kô biết có cái nào hay hơn kô.

Kô biết trong diễn dàn có chưa mình gởi lên cho ban thôi
Up mãi ở HHVN ko dc. bạn down o rapidshare nhé

8 Tháng hai 2007 lúc 22:34
Bác muốn cái alarm sound kô thay đổi thì dung chương trình alarm có chứ năng định volume sẵn luôn là dc
Bác thử với cái này cái này: Cái này cho chọn âm báo thức ở bất kỳ thư mục nào, chọn âm lượng, chọn chế độ rung thời gian rung/thời gian kô rung. Mình dùng mỗi cái này thôi nên kô biết có cái nào hay hơn kô.

Kô biết trong diễn dàn có chưa mình gởi lên cho ban thôi
Up mãi ở HHVN ko dc. bạn down o rapidshare nhé
Thank you very much!!!!!:D Nhưng ko hiểu có cách nào để hack registry cho cái này không các bác nhỉ?

8 Tháng hai 2007 lúc 23:35
Em đang dùng chú Hp 3715 và đang có 1 sự rất chi là "chíu khọ" thế này: Cái âm thanh mặc định của máy khi chọt chọt kêu rất to, không tài nào giảm volume cho nó kêu bé tí được. Chỉ có thể vào setting để loại bỏ cái tick Notification sound đi thôi, kết quả là "được như ý ngay" máy câm tịt nhưng lại có tác dụng phụ là chuông báo thức, nhắc việc (Alarm & reminder) cũng câm tịt theo, thế mới đau.
Vậy bác nào có chiêu gì hay để hoá giải cái này thì cho nhà em biết với. Xin đa tạ..đa tạ...
để nhất là bác vào setting ->sound-> bỏ screen tab là xong ngay nó khỏi kêu lúc chọt còn mấy cái káhc bình thường volume cứ bật thoải mái

13 Tháng hai 2007 lúc 13:38
để nhất là bác vào setting ->sound-> bỏ screen tab là xong ngay nó khỏi kêu lúc chọt còn mấy cái káhc bình thường volume cứ bật thoải mái
Không phải chỉ là sound lúc chọt vào màn hình đâu. VD: chọt vào start; các program, chạy bất cứ phần mềm nào đều phát ra âm thanh nghe khó chịu lắm ạ. Cho nên em dùng trò mèo là off cái volume đi chỉ khi đi ngủ hoặc khi cần dùng alarm sound mới on cái volume lên. Nói chugn là hơi bất tiện ạ. Nếu ai có cách nào hay thì chỉ giáo cho em nhé.:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Vinh, Đà Nẵng ngập lụt, lời cảnh tỉnh cho các nhà quy hoạch tầm nhìn ngắn.
Lazada Vietnam Master card on Monday