Hp 6365 âm thanh quá bé

linhhpvn2004

NHẬP HỘI
em mới tậu được con Hp6365, cài nhạc chuông làm Mp3 nhưng tiếng bé quá, nghe nhạc cũng vậy, không biết có phải do máy không. Trước kia em dùng ở MDA1 thì tiếng rất to.

HaiNH

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đây là nhược điểm cố hữu của 6365 mà.
Nếu bạn chịu khó tìm hiểu trước khi quyết định mua thì có khi... :)

Tôi cũng đang phải chung sống với lũ đây ;)

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng rồi , HP 6365 nhạc chuông và loa ngoài nghe nhỏ lắm .
- Nhưng nó được hổ trợ rung rất mạnh .
- Loa ngoài chỉ hổ trợ speaker phone thôi .
- Muốn nghe nhạc thì phải xài tai nghe , được cái là xài jack cắm 3.5mm nên khi xài tai nghe stereo xịn nghe nhạc hay .
Nếu muốn cài nhạc chuông lớn hơn thì search trên 4R có vài topic nói về vấn đề đó nhưng đừng cài chuông to quá thì lại làm tổn thương loa .
Được này mất kia Bạn ơi .

NQP

boynokian

MÁY HỎNG
Nó thiết kế loa ở sau máy nên chuông khi có Phone đến rất bé là phải! Có 2 cách khắc phục :
1. Bạn dùng nhạc chuông .wav với Volume thật lớn
2.Bạn để ĐT nằm sấp khi ở chế độ Stanby ..(hehe..Thường ĐTDD luôn để nằm ngửa nhỉ...)

HaiNH

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
boynokian said:
Nó thiết kế loa ở sau máy nên chuông khi có Phone đến rất bé là phải! Có 2 cách khắc phục :
1. Bạn dùng nhạc chuông .wav với Volume thật lớn
2.Bạn để ĐT nằm sấp khi ở chế độ Stanby ..(hehe..Thường ĐTDD luôn để nằm ngửa nhỉ...)

Em nghĩ vấn đề tiếng to hay bé không phải là do loa để sau hay trước, và phương án khắc phục không phải là để sấp hay ngửa.

Ngày trước em dùng PPC 2210 loa để sau nhưng nghe nhạc tiếng vẫn to như thường.

Theo em vấn đề là ở cái loa ngoài của 6365 đã được thiết kế như vậy, công suất cũng chỉ có vậy thôi. Nếu nói đến 1 phương án khắc phục thì theo em chỉ có cách ... thay loa.

Hiện nay thỉnh thoảng em kiếm được cái rings nào mới thì đều phải chế để kích tiếng to lên xài tạm thôi. Volume mà để to quá thì thường loa bị rè ngay, sợ hỏng loa lắm.

linhhpvn2004

NHẬP HỘI
Ức thật đấy thế mà các pác dùng trước không chịu post lên, làm em bây giờ cứ phải đế chế nhạc chuông, đau đầu lắm mà kích to nó lên một chút thì lại bị rè

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử HR máy xem sao, tui ngày xưa cũng bị như vậy, HR một cái lại kêu oang oang, không biết lý do vì sao, chắc có thằng nào ntranh chấp

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
linhhpvn2004 said:
Ức thật đấy thế mà các pác dùng trước không chịu post lên, làm em bây giờ cứ phải đế chế nhạc chuông, đau đầu lắm mà kích to nó lên một chút thì lại bị rè

Có gì đâu mà uất với ức , máy nó thiết kế như vậy rồi , mổi dòng máy đều có ưu điểm và khuyết điểm . Bạn mua Con PPC khác thì nó cũng có ưu và khuyết điểm khác thôi mà .Nó mà perfect 100% thì các nhà SX đâu cần tốn tiền để nghiên cứu , SX ra con mới cho Bạn chọt đâu .
Bạn cũng cần phải xác định là mình mua PPC phone chứ không phải Mobi phone nên đừng xem trọng nhạc chuông hay loa ngoài nghe nhỏ . Nó tích hợp đủ thứ trong 1 nên cấu hình máy như thế là phải đạo rồi .
Tôi xài con HP này cũng lâu rồi ,đâu có buồn nó chuyện gì đâu .
Cái chức năng nào mà yếu ví dụ như chuông thì Tôi luôn để chế độ Vibrate and Ring , không nghe được chuông chổ ồn thì có rung báo rồi , Đi xe máy thì đeo tai nghe vô " sao cũng chẳng sướng ".trích trong sách của Bạn Petronius .
Chịu khó chọt nhiều hơn sẽ phát hiện ra nhiều cái hay lắm , không có uổng tiền đâu .

NQP

HocdungPPC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
To nqp.
Tai nghe stereo của Hp6315 không có nút bấm trả lời dt, vậy phải làm thế nào để có hả anh.
Em mới dùng nèn chưa biết.
Anh hướng dẫn chỗ mua giúp.
Thank a lot!

phamdong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tai nghe cho 6365

Hi, các bác mua cai tai nghe xin của ĐỨC loại M200, 300, 500 nghe sướng lắm
còn cái việc tai nghe để nghe ĐT thì chịu rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.