HP 6365 cứ ở mãi màn hình Align

22 Tháng một 2007 lúc 08:19
Chào các bác!

Con Hp 6365 của em mua lại từ Sing. Dùng được 4 tháng thì một hôm tự nhiên nó báo pin backup hết. Sau đó em khởi động lại thì nó bắt: Tap screen to setup
Sau khi em bấm bấm vào màn hình thì nó hiện ra màn hình Align, nó bảo bấm thật lực cho đến thi nào hết align thì thôi.

Em bấm mãi mà nó chả về cái màn hình cài đặt gì cả. Hỏi thì có người bảo có khi là do Pin, vậy em muốn hỏi là có bác nào bị như em chưa? Như trường hợp của em thì giải quyết ra sao.

Mong tin và cảm ơn các bác!

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 09:24
trước hết cho hỏi khi bác Align bác có chấm chuẩn đúng 5 điểm của nó ko?
Nếu đã chấm chuẩn rồi mà nó ko được thì nghĩa ko phải do PIN đâu ạ,đó là cảm ứng của bác có vấn đề rồi.
Cách khắc phục là bác hãy tắt máy đi và lấy ngón tay cái di vài xòng trên màn hình,chú ý đừng di mạnh quá nhé.
Ko được nữa thì bác mang đến hãng HP nhờ họ kiểm tra cho.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 19:05
Sau khi em bấm bấm vào màn hình thì nó hiện ra màn hình Align, nó bảo bấm thật lực cho đến thi nào hết align thì thôi.

Em bấm mãi mà nó chả về cái màn hình cài đặt gì cả.
Vấn đề là bác đã bấm như thế nào :D bác có thấy cái dấu thập màu đen ko ạ, chọc vào ngay giữa tâm của nó đó, nó chạy đi đâu thì mình di chuyển bút và típ tục chọc vào giữa tâm, chỉ mất 5 lần thôi (lần đầu tiên là giữa màn hình, 4 lần sau là ở 4 góc màn hình), bác làm đúng như vậy nó mới chuyển tiếp sang các màn hình setup sau đc chứ. Nên chú ý đọc hướng dẫn ở mỗi màn hình setup, làm theo là OK thôi ạ. Còn trường hợp chọc đúng vào tâm mà nó vẫn ko cho chuyển tiếp thì như bác j` đấy nói, chắc phần cảm ứng tèo roài, lúc đó bác thử uprom lần cuối xem có cứu vớt đc j` ko :D

22 Tháng một 2007 lúc 21:39
Vấn đề là bác đã bấm như thế nào :D bác có thấy cái dấu thập màu đen ko ạ, chọc vào ngay giữa tâm của nó đó, nó chạy đi đâu thì mình di chuyển bút và típ tục chọc vào giữa tâm, chỉ mất 5 lần thôi (lần đầu tiên là giữa màn hình, 4 lần sau là ở 4 góc màn hình), bác làm đúng như vậy nó mới chuyển tiếp sang các màn hình setup sau đc chứ. Nên chú ý đọc hướng dẫn ở mỗi màn hình setup, làm theo là OK thôi ạ. Còn trường hợp chọc đúng vào tâm mà nó vẫn ko cho chuyển tiếp thì như bác j` đấy nói, chắc phần cảm ứng tèo roài, lúc đó bác thử uprom lần cuối xem có cứu vớt đc j` ko :D
em thì em kô nghĩ là nó chỉ đơn giản là như thế , nếu đã dùng PPC roài thì ai chả biết cái việc ấy à , nếu bác có điều kiện thì mang cho bác nào biết về PPC bác ấy xem lại cho

23 Tháng một 2007 lúc 10:21
Chào các bác!

Con Hp 6365 của em mua lại từ Sing. Dùng được 4 tháng thì một hôm tự nhiên nó báo pin backup hết. Sau đó em khởi động lại thì nó bắt: Tap screen to setup

Em bấm mãi mà nó chả về cái màn hình cài đặt gì cả. Hỏi thì có người bảo có khi là do Pin, vậy em muốn hỏi là có bác nào bị như em chưa? Như trường hợp của em thì giải quyết ra sao.

Mong tin và cảm ơn các bác!
Có 3 trường hợp.
1.Nếu có dùng miếng dán thì gỡ bỏ.Dán lại thử coi.
2.Alig không chuẩn
3.Cảm ứng hư>>>thay thôi.

23 Tháng một 2007 lúc 10:38
Em cảm ơn các bác rất nhiều!

Sau khi áp dụng tất cả các lời khuyên của các bác thì bây giờ nó được rồi. Em nghĩ chắc là do miếng dán của em nó làm sao đó. Chả nhẽ em lại bóc vứt xừ nó đi cho rảnh nợ.

Một lần nữa em xin cảm ơn các bác!

hexman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 10:11
Trường hợp này em gặp nhiều rùi. Hết rùi lại bị, bị rùi mãi mãi mới trở lại bình thường được. Nhưng đòi hỏi phải có công mài sắt mới có thể hi vọng nó sống lại được. Tốt nhất bác nên thanh lý nó đi ạ.:mad:

17 Tháng hai 2007 lúc 21:02
O2 IIi của em cũng bị như vậy. Sau khi soft-reset nó cứ bắt mình align mãi, ngồi chọc vào cái dấu + cả buổi mà vẫn không được, đã tháo pin rồi cả hard-reset nữa nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề :(

Em không dùng tấm dán màn hình. Các bác cho em hỏi liệu có phải bị hỏng cảm ứng? và sửa khoảng bao nhiêu tiền?

Tết nhất gì mà đen quá :mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday