HP 6365 rung lên bần bật

manhtroirieng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi dùng HP6365, trước đây chẳng có vấn đề gì, từ 4 hôm nay bắt đầu giở trò, xin mô tả như thế này: đang yên đang lành, kể cả standby hay đang sử dụng, máy hiện sign báo hiệu có cuộc gọi đến, và rung liên tục. lúc đó mọi phím khác trở nên vô hiệu.
Giải pháp duy nhất của tôi là softreset, và chờ đợi nó lại rung tiếp.
Có bác nào có cao kiến gì chăng?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin hỏi bác những soft nào đang cài trên máy, trước đây tôi cũng bị giống như bác, nhưng sau khi remove worldmate và tắt cái Memory card indicator của SPB thì hết bị tình trạng như trên. Có thể do bị các chương trình trên chiếm hết bộ nhớ "chăng", thật tình thì tôi cũng không rõ. Trước tôi cũng đã nêu chủ đề này trên diễn đàn mà (Help HP6365 bị chậm) có khả năng bệnh của bác giống tôi, bác cứ thử xem sao. Chúc vui.

dragondoc

NHẬP HỘI
Hola ,
Con HP cua toi cung the , tu nhien co cuoc goi den la run len lientuc , chang con nut nao co the haot dong duoc , moi lan nhu vay lai phai reset lai may ! Khong biet co cach nao kg nua !

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào Bạn,

Kiểm tra thử coi trước đó 4 ngày Bạn đã cài thêm những soft nào , gở ra rồi thử lại xem sao .
Những soft có yêu cầu update weather , currencies ( cal 2.11 ) update news ( battery pack ) hoặc setting password ( trong battery pack và omega 1) thường gây xung đột với máy HP 6365 không nên dùng .
HP 63xx khi xung đột với soft mới sẻ gây nên tình trạng rung máy như trên .
Bạn kiểm tra lại xem sao .

NQP

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bạn thử lên trang hp xem hp có cập nhật bản sửa lỗi đó không. phải chịu khó lên đó để có được những bản ROM tốt nhất cho máy mình chứ.

manhtroirieng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Rom mới đã up rồi, bản . 038. Tôi đang thử bỏ đi những chương trình mới cài đặt, hôm nọ đúng là mới cài thằng voicedial thật. Nhân tiện bác nào dùng HP6365 có dùng được remotecontrol nào không, tôi có thử một số chương trình nhưng nó báo không tương thích.
Cảm ơn các bác.

HaiNH

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng đang dùng 6365 và thỉnh thoảng gặp vụ đó.

Theo nhận định của em thì thế này:
Con 6365 bản chất cấu hình là không mạnh (Hiện nay em dùng cả 2215 và 6365 nên em cảm nhận thấy điều này khá rõ rệt).
Nếu mình cài đặt thêm nhiều phần mềm plugin chạy thường xuyên (Battery pack, weather,...) thì sẽ tốn khá nhiều tài nguyên.
Khi có phone, hệ thống phát lệnh cho bộ rung chạy nhưng đến lúc đó tài nguyên bị hết nên không thể đếm giờ để phát lệnh dừng được dẫn tới việc cái motor rung cứ ngồi đó mà quay, mà rung lên bần bật.

Giải pháp về logic:
Tăng tối đa dung lượng bộ nhớ chương trình (Program Memory), giảm tối thiểu các chương trình plugin, các chương trình chạy thường trực (Call filter...) chỉ có cái nào thật cần thì mới dùng thôi.

Hồi trước em cũng hay bị như vậy và sau khi suy nghĩ như vậy thì em đã Hardreset lại, quy hoạch lại các phần mềm thực sự cần thiết và cài đặt lại máy thì thấy chạy có vẻ ổn định hơn nhiều.

Nói chung là thằng 6365 mua rồi thì phải dùng chứ thực sự em thấy dùng nó không đáp ứng được nhu cầu nghịch ngợm của mình (Vẫn phải giữ 2215 lại để thí nghiệm thôi:) ).

manhtroirieng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Phải rồi,
Đã hardreset lại máy, nửa ngày chưa thấy tái diễn.
Đúng là thằng 6365 không thể nghịch ngợm được. hôm nay mình lại thử chơi cái picturepassword, cài xong là đơ ngay. Tóm lại: chậm, tiếng nhỏ, o có quay phim, may mà có cái pin lâu.
Ái chà, xem ra không biết có nên chung thủy nữa không. Nhưng phải cái nhìn nó có vẻ dễ chịu hơn o2s.
ah, bác nào dùng remotecontrol trên HP 6365 không, chia sẻ kinh nghiệm nhé, cảm ơn.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
manhtroirieng said:
Phải rồi,
Đã hardreset lại máy, nửa ngày chưa thấy tái diễn.
Đúng là thằng 6365 không thể nghịch ngợm được. hôm nay mình lại thử chơi cái picturepassword, cài xong là đơ ngay. Tóm lại: chậm, tiếng nhỏ, o có quay phim, may mà có cái pin lâu.
Ái chà, xem ra không biết có nên chung thủy nữa không. Nhưng phải cái nhìn nó có vẻ dễ chịu hơn o2s.
ah, bác nào dùng remotecontrol trên HP 6365 không, chia sẻ kinh nghiệm nhé, cảm ơn.

Tôi có cài thử TV remote 5.5 vô rồi , lên giao diện rất đẹp . Nhưng sau khi bấm chọn loại TV , chĩnh thử môt nút thì con PPC của Tôi kêu ooo rất sợ thế là tháo ra ngay . Nói chung thử cho biết chứ dùng cái cục gạch 700USD mà thay remote thấy không kinh tế .

Tôi vẩn cứ vọc con HP của mình với những soft mới , đâu có sợ gì đâu .
Cứ Back Up data ra storage card rồi cài thử soft mới nếu xung đột thì tháo ra , soft reset hoặc nặng quá thì hard reset . Xong rồi lại nhấn restore ct lại có mất gì đâu .

NQP

Bac Vinh

GẮN KẾT
:D Hình như cả HHVN chỉ có cái 6315 của tôi và cái 6365 của bác NQP là chạy ngon nhất. Tôi vẫn nghịch ầm ầm có thấy lỗi gì đâu, chương trình thì cứ thấy lạ là cài vào cho biết, không thích thì remove ra, sau 1 thời gian thì máy tòan là rác rến của mấy chương trình cài trước đó nhưng vẫn chạy tốt, đúng - vẫn chạy tốt đúng nghĩa nhé. Giờ thì không có cơ hội để thử chương trình Remote vì máy đã ra đi.. :(. Mà nếu có thử thì chắc nó cũng chạy tốt chứ không kêu ò ò như cái (máy) của bác NQP đâu... :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt