HP Compaq Presario V3621AU

Các thớt khác của quy_song

quy_song

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 20:39
Em đang định ra tết mua HP Compaq Presario V3621AU, ai đã dùng rồi thì cho em xin ý kiến được không ạ. Nếu bác nào biết phân tích hệ thống, thì cho em xin lời khuyên, xem còn này có thể dùng được vào những việc gì, và 2.0 Mobile AMD Sempron Processor 3600+ là khoảng ... = CPU gì của Intel.

Em cũng đang xem cả con LENOVO 3000-G400
Duo Core T2080 - 2 x 1.73 GHz/512 MB/120 GB SATA/DVD-RW/Fax - Nic/802.1b.g Bluetooth /14.1" WXGA TFT/ Intel GMA950 Upto 128MB /PC DOS/China.)

Không biết nên mua con nào. Mong các bác sớm trả lời để còn mua trước tết, em xin cảm ơn.

Cấu hình HP Compaq Presario V3621AU
Product Name V3621AU
Product Number GX859PA
Microprocessor 2.0 Mobile AMD Sempron Processor 3600+
Microprocessor Cache 256 KB L2 Cache
Memory 512 MB (1 x 512 MB)
Memory Max Up to 4 GB
Video Graphics NVIDIA GeForce Go 7150M
Video Memory Up to 128 MB
Hard Drive 80 GB (5400 rpm)
Multimedia Drive SuperMulti 8X DVD±R/RW with Double Layer Support
Display 14.1” WXGA High Definition BrightView Widescreen Display (1280 x 800)
Fax/Modem High speed 56K modem
Network Card Integrated 10/100BASE-T Ethernet LAN
Wireless Connectivity 802.11 b/g WLAN
Sound Altec Lansing speakers
Keyboard 101 key compatible keyboard with 1 Quick Launch Button
Pointing Device Touch Pad with On/Off button and dedicated vertical and horizontal Scroll Up/Down pad
PC Card Slots One ExpressCard/54 slot (also supports ExpressCard/34)

External Ports 5-in-1 integrated Digital Media Reader for Secure Digital cards, MultiMedia cards, Memory Stick, Memory Stick Pro, or xD Picture cards
VGA
3 USB
RJ-11
RJ-45
Headphone out
Microphone in
IEEE 1394 firewire
Consumer IR
S-Video TV out
Expansion port 3

Dimensions 33.4 cm (L) x 23.7 cm (W) x 2.6 cm (min H) / 3.9 cm (max H)
Weight 2.45 kg
Power 65 W AC Power Adapter
6-cell Lithium-Ion (Li-Ion) battery

Software
Operating System:
FreeDOS

Service and Support
Warranty and Support
1 year, parts and labour

6 Tháng hai 2008 lúc 23:03
Bác mua laptop thì nên xem mình cần dùng vào công việc gì? Giá khoảng bao nhiêu?:D
Về chip của HP Compaq Presario V3621AU 2.0 Mobile AMD Sempron Processor 3600+ ... có thể so sánh tương đương với celeron M 2. nhưng xử lý hay hơn.
Còn em khuyên bác thêm ít xiền lấy con Lenovo G400 cấu hình hơn hẳn.
Chúc bác vui ! :p

quy_song

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng hai 2008 lúc 16:11
Bác mua laptop thì nên xem mình cần dùng vào công việc gì? Giá khoảng bao nhiêu?:D
Về chip của HP Compaq Presario V3621AU 2.0 Mobile AMD Sempron Processor 3600+ ... có thể so sánh tương đương với celeron M 2. nhưng xử lý hay hơn.
Còn em khuyên bác thêm ít xiền lấy con Lenovo G400 cấu hình hơn hẳn.
Chúc bác vui ! :p
Thật sự cũng muốn mua con Lenovo G400 lắm, nhưng suy đi tính lại, mua máy tính cho nhân viên ở công ty dùng, với lại ngân sách chỉ cho mua khoảng 10tr 1 chú, nên mới tính còn nào xi` tin, lại hợp với công việc văn phòng. Ai dùng V3621AU rồi cho em thêm lời khuyên với, em thấy có nhiều người nói, Driver dòng V3000 cho WIN XP khó cài lắm, với lại FREE DOS, nên một số chắc năng như QuickPlay có vẻ khó dùng nếu không có đĩa. :mad: ai có nhận xét gì thêm cho em với, ý kiến của các bác là vô cùng quý giá (Vidu : về pin V3621AU, chạy AMD ko biết có tốn điện lắm không, về màn hình của V3621AU màu sắc có đẹp, sắc nét không ?) Cám ơn các bác.:confused:

23 Tháng hai 2008 lúc 13:41
Theo mình thì bạn nên chọn V3621, thứ nhất là do nhu cầu công việc của bạn mình nghĩ văn phòng thì V3621 là sự lựa chọn hợp lí nhất. Hiện tại AMD có những cải tiến đáng kể về chip nên vấn đề độ ổn định và bền ciua AMD bây giờ được nâng lên rất cao . Thứ 2 là về hình thức, nếu trang bị cho nhân viên, G400 mang lại sự chắc chắn nhưng bù lại hơi thô, trong khi đó V3621 mang lại sự lịch lãm, sang trọng cho cả Cty.
trả lời câu hỏi về màn hình thì 3621 với công nghệ màn gương Wide siêu sáng, đảm bảo sẽ làm hài lòng Cty bác. Contact em nhá.
Tất cả các vấn đề về Driver cho V3000 em cũng đã mở 1 Topic riêng trong mục HP Compaq, các bác có thể vào đó gửi thắc mắc e sẽ cung cấp giải pháp :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday