HP DV 2000 - Máy nóng. Help!

Các thớt khác của 50cent
Status
Không mở trả lời sau này.
20 Tháng sáu 2007 lúc 07:32
Em mua 1 con HP DV2000 được 4 tháng (hàng FPT đàng hoàng). Khi xài đã thấy có hiện tượng máy nóng ở góc bên trái touchpad. Em đem đi bảo hành thì được bảo là do card màn hình rời (nVidia 7200 128MB) nên dễ bị nóng. Em ko biết có đúng là như vậy ko? có ai biết cách nào khắc phục thì chỉ cho em với. Thanks!

20 Tháng sáu 2007 lúc 07:41
ko sao đâu bác ạ, vị trí đó là do hp thiết kế ổ cứng ở đó nên hơi nóng, bác ko yên tâm thì mua thêm đế tán nhiệt cho nó, mà ko có cũng chẳng sao

20 Tháng sáu 2007 lúc 07:59
nhân tiện các bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa. Bàn phím của em DV2000 này bấm ko êm nên em muốn thay bàn phím. ko biết ai có thể cho mình địa chỉ để thay cái bàn phím này ko? em chưa đưa ra trung tâm nhưng nếu có ai biết được thay hết bao nhiêu thì báo giúp em nhé.
Thanks

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 09:01
nhân tiện các bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa. Bàn phím của em DV2000 này bấm ko êm nên em muốn thay bàn phím. ko biết ai có thể cho mình địa chỉ để thay cái bàn phím này ko? em chưa đưa ra trung tâm nhưng nếu có ai biết được thay hết bao nhiêu thì báo giúp em nhé.
Thanks
bàn phím của HP dòng DV loại nào cũng vậy ah bác ơi, thay làm chi....

với lại máy mới mua 4 tháng, thay bàn phím thì phải gỡ máy ra.....,hết BH đóa

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 10:59
Dòng bàn phím của DV2000 cũng giống V3000, nếu hàng PFT gõ còn đỡ đấy, vì là phím tiếng ANH. chứ mấy chú chữ tiếng THÁI thì gõ còn khó chịu hưon ý chứ.

ppp_vv_qqq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng sáu 2007 lúc 13:03
Thay làm gì bác ơi. Bấm êm và không êm do hên xui & cảm nhận cá nhân thôi. Giờ mà đi thay phải bung máy ra nữa, máy mới dùng 4 tháng mà bung ra làm gì cho có vết. Còn giá bàn phím HP là 58US.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday