Hp Dv2202tx

Các thớt khác của hoangtu_jedi
9 Tháng chín 2007 lúc 02:51
Các anh cho em hỏi vài vấn đề sau.

Em đang xài dv2202tx, nhưng cực kỳ ghét các winVista này vì có nhiều soft rất cần thì lại bị đụng. Hiện em muốn cài lại WinXP pro SP2

1. WinXP có nhận đầy đủ các driver cho dv2202tx không? các chức năng như wireless, sound, webcam có hoạt động tốt trên WinXP không?

2. Em có đọc trên diễn đàn thấy có vụ disable HDD SATA là sao?

3. Sau khi cài lại winXP, nếu không đụng gì tới phân vùng recovery thì còn dùng được chức năng recovery bằng F11 để phục hồi lại trạng thái ban đầu được không? Hay phải tạo bộ DVD recovery vào phục hồi từ đó?

Hiện nay em không thể làm việc được với cái WinVista này.

Các anh nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn em gấp!!!

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 10:16
Mình trả lời câu 1 và câu 3 nhé.
1. Nếu bạn muốn cài XP SP2, bạn nên lên trang web của HP để xem họ có cung cấp drivers cho loại máy của bạn với hệ điều hành XP không. Nhấp chuột vào link ở dưới để kiểm tra. Nhưng theo như mình biết thì HP cung cấp rất hạn chế số drivers cho XP.
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareList?os=228&lc=en&cc=us&dlc=en&product=3331835&lang=en
3. Tốt nhất là bạn nên tạo đĩa CD hoặc DVD Recovery trước khi có bất kỳ thay đổi nào với máy. Mình thấy trên diễn đàn nhiều người gặp sự cố do sơ ý không tạo đĩa recovery từ trước đấy. Những bạn khác cũng nên rút kinh nghiệm luôn.
Tất nhiên vẫn có thể recover từ ổ HP recovery nếu nó không bị thay đổi gì. Nhưng quá trình thực hiện phức tạp hơn. Bạn nào không có đĩa recovery, mà muốn phục hồi từ ổ cứng thì cứ hỏi mình nhé.

9 Tháng chín 2007 lúc 12:32
Mình có lên trang chủ của HP xem rồi. HP không hỗ trợ driver XP cho các máy mua với hệ điều hành Vista muốn cài lại XP.

Mình cũng đã tạo bộ DVD recovery rồi. Nhưng vẫn còn phân vân chưa dám cài lại XP. Mình có đọc trên diễn đàn, thấy có bạn chỉ là nếu không đụng đến ổ đĩa recovery thì sau này muốn phục hồi từ ổ cứng thì active phân vùng đó lên rùi nhấn F11 thì được, nhưng có bạn làm theo mà không được.

Không biết bạn có cách nào khác không? Xin hướng dẫn mình với.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 15:20
Bạn tham khảo kỹ bài này nhé:
http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=63164
Lời khuyên của mình là bạn hãy học cách "chung sống" với Win Vista đi. Ban đầu khi mới mua máy, mình cũng có ý định giống bạn. Mình đã cài lại XP và phải trả giá bằng hơn hai tuần mày mò để khôi phục lại máy trở lại tình trạng ban đầu (Vista).
Nếu bạn thực sự muốn trở lại XP thì cũng phải đợi cho đến khi HP cung cấp đủ drivers cho XP với loại máy của bạn đã.

9 Tháng chín 2007 lúc 15:21
Nếu bác ko tìm đc driver của máy, bác nên mang ra trung tâm nhờ họ cài cho, tôi từng đem con của thằng bạn, bọn này rất nhiều driver, hiện tôi cũng có driver của máy 2201tx, nói chung máy này chẳng khác mấy so 2202tx trừ chip ra

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 11:12
Vậy bạn có thể cho mình driver được không? Bạn dơn ở trang nào vậy?
Bạn cứ vào trang chủ của HP, chịu khó tìm kiếm một tí xem trong dòng máy của bạn con nào có cấu hình tương tự được cài đặt sẵn hệ điều hành XP đó, down driver của nó về đảm bảo là sài được mà. Mình dùng DV2432CA vậy mà cài Driver của DV2006TX ngon lành luôn. Sài win Vista chán quá ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday