[HP DV6653cl], ổ DVD kén đĩa ?

Các thớt khác của luyen

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 21:46
Hi all.
Con HP DV6653cl của mình ko sao đọc đc các đĩa DVD loai phổ thông (~20.000 / đĩa), dù cũng là đĩa ấy nhưng ổ ASUS trên PC đọc rất mượt. Mình đang băn khoăn không biết do xui đụng phải cái ổ vậy hay là do đặc điểm kén đĩa của loại này. Pac nào có kinh nghiệm thì tư vấn mới, trứoc nay toàn mua đĩa rẻ tiền, thế mà giờ ko đọc được mới chết chứ :(

29 Tháng mười một 2007 lúc 10:12
quả đúng là dòng hp dv có kén đĩa thật,em cũng đang dùng 1 em hp dv,nhiều đĩa phim ko đọc được cho vào ổ DVD của máy IBM T41 thì lại vô tư.Em đã tìm ra 1 cách khắc phục,theo em thì nó kén đĩa nhiều khi do phần mềm xem phim của nó ko tương thích nữa,em cài song song 2 chương trình Inter Video và Cyper link ... gì đó :confused: quả thực là ko nhớ rõ vì máy đang mang đi bảo hành rồi :eek: sau khi cài 2 ct đó thì những đĩa trước đây kén thì nay lại xem phim vô tư,bác thử làm thế xem thế nào nhé:cool:

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 09:20
đĩa của bạn có dán nhãn không???
Cũng co thể do ổ đĩa ko đọc được các loại đĩa ghi tốc độ cao, nếu kém quá có thể mang đi BH được mà

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2007 lúc 00:19
đĩa của bạn có dán nhãn không???
Cũng co thể do ổ đĩa ko đọc được các loại đĩa ghi tốc độ cao, nếu kém quá có thể mang đi BH được mà
Em nghĩ là trong trường hợp như thế không ai bảo hành cho đâu ạ!Ổ DVD kén là bình thường mà!Em thấy nhiều lúc đưa đĩa vào ghi còn tèo luôn cơ!:mad:
Thôi thì bác cố thêm tý tiền mua đĩa xịn hẳn mà dùng vậy...:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm mục đích kết nối tạo 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích dành cho những tín đồ của Bút Mực ở Việt Nam. Dựa vào thành công của Mini Pen Show 1 và 2 tại Hà Nội trong 2 năm liên tiếp 2015 - 2016, BTC đã thống nhất lập kế hoạch tổ chức Pen Show lần thứ 3 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday