HP màn hình của các bác là loại gì?

Các thớt khác của natalia
2 Tháng mười hai 2007 lúc 21:11
Mình thấy các bác khi mua lap để ý đến cầu hình máy rất nhiều như ram, chip, vga, nhưng có lẽ có một bộ phận khá quan trọng, có thể nói chiếm đến 30% giá trị của máy(có thể còn hơn nữa) mà các bác ko để ý đó là màn hình con lap của mình, hp tuy 14", hay 15" nhưng ko phải con nào cũng như con nào, mua máy còn hên xui nữa. mình đã so 2 màn hình của con dv2000 của mình và thằng bạn, khổ thân nó vớ phải con màn hình của hãng noname nào đó, trông vừa vàng, đục ko đc sáng, Mình có post ảnh con màn hình samsung của mình lên để bác nào mua máy nên để ý màn hình của mình là của hãng nào, cái này rất quan trọng đấy, dù máy có mạnh đến đâu nhìn vào cái màn hình ngày càng vàng và đục thì cay lắm!

Attachments

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2007 lúc 23:43
Cái panel noname của bạn bác tên là gì vậy?

1 hãng SX lap sẽ có nhiều công ty cung cấp panel, có công ty chỉ chuyên làm panel thôi nên chưa chắc đã phải là noname như bác nghĩ đâu.

Samsung cũng là 1 hãng SX panel tốt.

3 Tháng mười hai 2007 lúc 07:30
noname ý của em là ko có tiếng trên thị trường đó,samsung nghe nói panel ngon nhất rồi, nhưng mà cũng tùy thuộc vào hên may nữa, mua máy khó thật, giờ win có bản quyền đi theo máy rồi, bung ra là phải lấy mà ko bung ra thì ko biết kiểm tra xem panel của hãng nào, có bác nào có cách check mà ko phải vào win, hiren boot có phần mềm hwinfo hay gì ấy em ko nhớ rõ ko biết có test đc ko
Ngoài ra những con panel đc sản xuất năm 2006,2007 tóm lại là những con đc sản xuất gần đây theo cảm nhận của em có độ tương phản tốt hơn các con đời trc

3 Tháng mười hai 2007 lúc 09:27
em cũng đang xài con máy giống y của bác natalia,cũng màn hình samsung,nếu em nhìn nó mà ko so sánh thì thấy nó cũng tàm tạm,nhưng khi đi so với mấy em IBM cũ thì thấy sáng hơn tý xíu và thua xa mấy em TOSHIBA màn hình 15 inch.Mới đây đứa em nó mới mua máy tính bảng hp dv1222au màn hình 12 inch,VGA GeForce Go 6150,đem con máy của mình ra so với nó thì thấy màu sắc nhợt nhạt hơn nhiều.Em cũng gửi thắc mắc này lên diễn đàn nhiều lần mà ko được bro nào trả lời nên cũng chán rồi,thắc mắc là tại sao GeForce Go 7200 lại cho màn hình tối màu hơn GeForce Go 6150 shared ??? bây giờ thì có lẽ đã hiểu,có thể còn có nguyên nhân là nhà cung cấp nào cung cấp panel màn hình nữa.Nói tóm lại, trc khi các bác mua 1 con máy cũng nên để ý xem cái monitor nó của thằng nào sản xuất nữa,có vẻ như VGA chưa phải yếu tố quyết định :eek:

3 Tháng mười hai 2007 lúc 16:57
em cũng đang xài con máy giống y của bác natalia,cũng màn hình samsung,nếu em nhìn nó mà ko so sánh thì thấy nó cũng tàm tạm,nhưng khi đi so với mấy em IBM cũ thì thấy sáng hơn tý xíu và thua xa mấy em TOSHIBA màn hình 15 inch.Mới đây đứa em nó mới mua máy tính bảng hp dv1222au màn hình 12 inch,VGA GeForce Go 6150,đem con máy của mình ra so với nó thì thấy màu sắc nhợt nhạt hơn nhiều.Em cũng gửi thắc mắc này lên diễn đàn nhiều lần mà ko được bro nào trả lời nên cũng chán rồi,thắc mắc là tại sao GeForce Go 7200 lại cho màn hình tối màu hơn GeForce Go 6150 shared ??? bây giờ thì có lẽ đã hiểu,có thể còn có nguyên nhân là nhà cung cấp nào cung cấp panel màn hình nữa.Nói tóm lại, trc khi các bác mua 1 con máy cũng nên để ý xem cái monitor nó của thằng nào sản xuất nữa,có vẻ như VGA chưa phải yếu tố quyết định :eek:
Bác ạ,ngoài vga panel ra mau sắc nhợt nhạt cũng còn do dùng hdh gì, em cài 2 hệ điều hành, rõ ràng vista trông bỏng bảy và đẹp hơn hẳn

3 Tháng mười hai 2007 lúc 17:11
Ke ke máy tôi Compaq V3221TU dùng everest để tét nó báo là monitor LG Phillip và một đuôi mã dài lê thê phía sau :D:D:D:D
LG thì sao hả bác, SS panel là số 1 nhưng em nghe nói nó cũng hay đi vay mượn panel lắm vì cung ko đủ cầu, thế nên cứ cảm nhận bằng mắt là ok nhất

4 Tháng mười hai 2007 lúc 21:12
Con Hp dv2500 của mình cũng xài màn hình LG Philips, mình nghĩ ảnh hưởng tới chất lượng màu sắc ngoài màn hình ra còn phải có yếu tố card đồ họa nữa
Và nhân đây hỏi luôn, con HP của em chạy RAM gốc hiệu Micron không biết các bác khác ram gốc hiệu gì ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday