HP NC6400 với fingerprint

Các thớt khác của nmt1978

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 13:39
hi bác nào dùng rồi chỉ em với. E lăn ngón tay mãi mà fingerprint reader nó có nhận ra cái hình nhưng được lát là lại báo lỗi "Fingerprint engine return an error..."
Bác thử lại xem, nó yêu cầu 2 ngón đó

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 09:04
Như IBM nó đòi nhận dạng 3 lần, sau đó mới NEXT đc, bác xem lại coi sao ! cứ kéo mạnh tay và chậm chậm chắc sẽ dc

9 Tháng hai 2007 lúc 12:21
Em post ít kinh nghiệm dùng Fingerprint của chính em cho các bác "newbie":D
1. Như máy của em (IBM T43 :D ) 1 ngón quét 3 lần, phải lên đc hình cả 3 lần, 3 hình đó phải fix với nhau --> đạt yêu cầu --> quét tiếp
2. số lượng vân tay đc lưu chắc tuỳ máy
3. (quan trọng đây) lúc quét tay bác phải sạch (cái này hơi khó nhỉ :D ), nếu bác có mồ hôi tay chút ít thì dễ dàng khi quét hơn, vì lúc đó vân tay nhận rõ hơn, nhưng nếu mồ hôi nhiều quá, hoặc tay dính nước thì lại ko nhận đc đâu.

Có lần em setting lúc tay bị mồ hôi, đến khi cần dùng máy, tay lại khô, quét 20 lần ko nhận đc :D :D :D

hơi nhiều chuyện 1 tẹo, bác nào ko thích bỏ quá cho em :D :D :D

9 Tháng hai 2007 lúc 19:14
Em post ít kinh nghiệm dùng Fingerprint của chính em cho các bác "newbie":D
1. Như máy của em (IBM T43 :D ) 1 ngón quét 3 lần, phải lên đc hình cả 3 lần, 3 hình đó phải fix với nhau --> đạt yêu cầu --> quét tiếp
2. số lượng vân tay đc lưu chắc tuỳ máy
3. (quan trọng đây) lúc quét tay bác phải sạch (cái này hơi khó nhỉ :D ), nếu bác có mồ hôi tay chút ít thì dễ dàng khi quét hơn, vì lúc đó vân tay nhận rõ hơn, nhưng nếu mồ hôi nhiều quá, hoặc tay dính nước thì lại ko nhận đc đâu.

Có lần em setting lúc tay bị mồ hôi, đến khi cần dùng máy, tay lại khô, quét 20 lần ko nhận đc :D :D :D

hơi nhiều chuyện 1 tẹo, bác nào ko thích bỏ quá cho em :D :D :D
Xài Fingerprint cũng phức tạp quá nhỉ! Không biết có thực sự hiệu quả đối với người dùng bình thường hay ko nữa?

9 Tháng hai 2007 lúc 19:34
Tôi đã thử fingerprint với NC 6400. Nó yêu cầu 02 ngón (do mình tự chọn được). Lưu ý khi bác tién hành nhận dạng vân tay thì đưa ngón tay từ từ theo chiều lên xuống. Thực ra có fingerprint để đăng nhập và bảo mật cũng hay nhưng thực sự hữu ích thì chưa thấy (Đang kiểm nghiệm :) )

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 00:04
Tôi đã thử fingerprint với NC 6400. Nó yêu cầu 02 ngón (do mình tự chọn được). Lưu ý khi bác tién hành nhận dạng vân tay thì đưa ngón tay từ từ theo chiều lên xuống. Thực ra có fingerprint để đăng nhập và bảo mật cũng hay nhưng thực sự hữu ích thì chưa thấy (Đang kiểm nghiệm :) )
Hay thì ít mà rắc rối thì nhiều, lại còn đắt nữa. Hic ! Lạ nhỉ (???).:D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday