Hp nx8220 tự nhiên mất Card mạng LAN !

Các thớt khác của aragon

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 19:08
Hôm qua em vẫn còn dùng chơi Games online. Sáng nay bật máy cắm dây vào chẳng thấy gì . Mở Device Manager ra thì chẳng thấy cái Boardcom đâu cả , mà cũng kô thấy cái dâu ? màu vàng nào cả . Tự nhiên nó biên mất.
Em dùng cả XP và Vista , bên nào cũng không thấy gì cả .
Vậy là bị sao ạ ?
Tối qua em chỉ cài cái DEAMON và Call of Duty 4 thôi, kô biết có phải do hai cái này kô.
Các bác xem bệnh giúp em với ,giờ em chỉ dùng được WLAN thôi.

Attachments

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 22:15
Dạ cái em không hiểu là tại sao nó biến mất. Với lại trong Device Manager cũng không hề thấy báo là thiếu Driver cho phần cứng nào cả mới lạ .
Nếu thiếu driver thì nó đã phải hiện lên cái dấu hỏi màu vàng rồi.
Em update ROM mới nhất nhưng vẫn không thấy gì cả .
Có khi nào Mainboard bị hỏng không ạ .Dạo tháng 10 em đã phải thay MB 1 lần rồi.
Em đã gỡ cái DEAMON và call of Duty4 ra rồi mà vẫn thế .
Nguy quá !

14 Tháng mười hai 2007 lúc 22:25
Dạ cái em không hiểu là tại sao nó biến mất. Với lại trong Device Manager cũng không hề thấy báo là thiếu Driver cho phần cứng nào cả mới lạ .
Nếu thiếu driver thì nó đã phải hiện lên cái dấu hỏi màu vàng rồi.
Em update ROM mới nhất nhưng vẫn không thấy gì cả .
Có khi nào Mainboard bị hỏng không ạ .Dạo tháng 10 em đã phải thay MB 1 lần rồi.
Em đã gỡ cái DEAMON và call of Duty4 ra rồi mà vẫn thế .
Nguy quá !
thì bác cứ cài lại driver cho em nó đi, có khi driver em nó bị làm sao thì sao

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 22:38
Dạ em đã cài thử lại rồi , nhưng vẫn không thấy gì cả .
Bây giờ tuyệt nhiên không thấy mặt cái card LAN Boardcom đâu cả .

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 23:06
Dạ em đã cài thử lại rồi , nhưng vẫn không thấy gì cả .
Bây giờ tuyệt nhiên không thấy mặt cái card LAN Boardcom đâu cả .
Mình xin được chia sẻ nỗi buồn với bạn, mình có chiếc laptop Dell D600 cũng bị tình trạng như bạn, nhưng có cái khác:
- Mình bị cũng đã lâu; đang xem internet bị mất kết nối, đèn báo modem ADSL không sáng. Vào manager vẫn có card lan Boadcom.
- Khởi động lại thì lại vào được internet bình thường, nhưng không được lâu.
- Nếu dùng Wifi lướt internet thì suốt ngày không sao:confused:
- Đem đi sửa, ở nơi sửa thì chắc là không tìm hết bệnh (vì bệnh tình diễn biến thất thường, lúc được lúc không, mặc dù mình đã chỉ cho họ rất rõ là mạng lan hay bị mất kết nối internet).
- Có những lúc vào manager hardware thì thấy có dấu chấm than màu vàng (trước đó vẫn cài driver đầy đủ). Cài lại driver thì chương trình báo là bạn có thật sự muốn gỡ bỏ không ?
- Xin được nói thêm rằng, máy chỉ bị treo khi vào internet bằng mạng LAN, còn bằng Wifi hay sử dụng các phần mềm khác Word, Exel, ... thì làm việc cả ngày không sao.
- Đến tuần trước thì không chịu nổi được nữa. Gỡ bỏ hết driver của nó, khởi động lại Win thì hoàn toàn bị treo, có những lúc không vào được đến BIOS, hoặc vào BIOS rất chậm, nếu vào đến Windows thì lại treo, phải tắt máy bằng phím cứng.
Và chiều hôm qua (13/12/2007), mình đã mang đi bảo hành lỗi này.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười hai 2007 lúc 23:44
Dạ em cũng nghĩ là chỉ có cách chỉnh trong BIOS thôi , em đã vào (F10) và chỉnh hết cách rồi nhưng không tài nào thấy lại được cái Card LAN nữa .
Theo các bác có phải là hỏng phần cứng không ạ

Attachments

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 04:02
Alo các bác , sau gần 7h đánh vật với cái máy này , em đã tìm ra bệnh của nó rồi. Số là em đã thử hết cách , cài lại cả Win( dùng đĩa DVD đi kèm+Driver) , format cả ổ chứa Vista nhưng vẫn không kết quả.
Đang chán ngồi xem phim bằng con T41 chập chờn em mơi nghĩ là thử tháo cục Pin nó ra rồi chạy bằng nguồn xem sao. Nói là làm em tháo cục pin ra , cắm xạc vào ,khởi động lại máy thì , trời ơi , vào Device Manager thấy hiện lên ngay :
Broadcom Netxtreme Gigabit Ethernet , cắm thử dây vào chạy phe phe luôn.
Bây giờ ok , chỉ còn việc chuẩn đoán bệnh của nó thế này là do cái gì ?
Thứ nhất , nếu do cục Pin thì tại sao cục Pin lại ảnh hưởng tới cái card LAN được , trong khi các phần cứng khác hoạt động bình thường không thấy lỗi gì cả.
Thứ hai nếu lỗi do cái card Lan thì tại sao khi tháo Pin ra nó mới chạy được , còn trước đó thì không.
Các bác am hiểu giải thích giùm em với .

15 Tháng mười hai 2007 lúc 11:09
Alo các bác , sau gần 7h đánh vật với cái máy này , em đã tìm ra bệnh của nó rồi. Số là em đã thử hết cách , cài lại cả Win( dùng đĩa DVD đi kèm+Driver) , format cả ổ chứa Vista nhưng vẫn không kết quả.
Đang chán ngồi xem phim bằng con T41 chập chờn em mơi nghĩ là thử tháo cục Pin nó ra rồi chạy bằng nguồn xem sao. Nói là làm em tháo cục pin ra , cắm xạc vào ,khởi động lại máy thì , trời ơi , vào Device Manager thấy hiện lên ngay :
Broadcom Netxtreme Gigabit Ethernet , cắm thử dây vào chạy phe phe luôn.
Bây giờ ok , chỉ còn việc chuẩn đoán bệnh của nó thế này là do cái gì ?
Thứ nhất , nếu do cục Pin thì tại sao cục Pin lại ảnh hưởng tới cái card LAN được , trong khi các phần cứng khác hoạt động bình thường không thấy lỗi gì cả.
Thứ hai nếu lỗi do cái card Lan thì tại sao khi tháo Pin ra nó mới chạy được , còn trước đó thì không.
Các bác am hiểu giải thích giùm em với .
tui cũng gặp trường hợp sự cố với card lan nhưng hơi khác với bác, con dell cua tuui card lan chập chờn lúc có lúc ko. ngay cả khi check device cũng vậy. Mang ra sữa chữa thì được báo là main bị bong chỗ card lan (do sét đánh!!!!!) ko có khả năng phục hồi chỉ có thể thay cả main. Giải pháp là dùng card lan PCI nhưng cũng ko được đành phải dủng Lan qua usb!!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday