Hp pavilion dv6426 mong giúp đỡ

Các thớt khác của baotan267

baotan267

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 09:20
Em co con HP Pavilion 6v6426us mới mua được 1 tháng nay, nhưng khi dùng lâu thì nghe tiếng lạo cạo ở vùng để tay bên trái và máy nóng. Cho em hỏi là máy em có bị gì nghiêm trọng không ạ:confused: :confused: . Máy mua xách tay từ Mỹ. em là người mới xin được các anh chỉ giáo.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 10:07
Máy của bạn chắc dùng bộ xử lý của AMD phải không? Mình cũng dùng máy HP. Ban đầu máy cũng có nhứng dấu hiệu tương tự nhưng rồi không thấy nữa. Bạn thử quan sát thêm một thời gian nữa xem sao. Không cần quá lo lắng.
Còn cái vụ nóng máy đó, bạn nên mua một cái quạt gầm laptop. Giá vài trăm thôi tùy loại. Dùng rất yên tâm.
Chúc vui vẻ.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 10:27
Mình ở Hà Nội nên không rõ trong HCM thế nào. Nhưng bạn cứ ra các cửa hàng linh kiện máy tính ấy, chắc chắn sẽ có. Tiếng Anh gọi là cooling pad. Tiếng Việt thì mình cứ gọi đại là cái quạt gầm lap.
Giá của loại linh kiện này thì mình tin là không "cứng" lắm đâu. :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 09:34
Máy của bạn chắc dùng bộ xử lý của AMD phải không? Mình cũng dùng máy HP. Ban đầu máy cũng có nhứng dấu hiệu tương tự nhưng rồi không thấy nữa. Bạn thử quan sát thêm một thời gian nữa xem sao. Không cần quá lo lắng.
Còn cái vụ nóng máy đó, bạn nên mua một cái quạt gầm laptop. Giá vài trăm thôi tùy loại. Dùng rất yên tâm.
Chúc vui vẻ.
Khổ thân cho AMD. Một lần nóng cả đời chịu miệng lưỡi thế gian chê nóng. Nhiều người không biết rằng Intel Core 2 Duo nóng hơn AMD Turion 64 x2 nhiều :(

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 09:40
Em co con HP Pavilion 6v6426us mới mua được 1 tháng nay, nhưng khi dùng lâu thì nghe tiếng lạo cạo ở vùng để tay bên trái và máy nóng. Cho em hỏi là máy em có bị gì nghiêm trọng không ạ:confused: :confused: . Máy mua xách tay từ Mỹ. em là người mới xin được các anh chỉ giáo.
Ổ cứng nó nằm ở đó, ổ cứng chạy thì nó kêu và nóng thôi, ko có vấn đề gì đâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday