HSBC phát hành thẻ tín dụng với điều kiện được nới lỏng (khá hấp dẫn)

Các thớt khác của huuquynh

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Re: Nên dùng thẻ visa debit của ngân hàng nào khi ra nước ngoài?

Ngày hôm qua, tớ nhận được 1 cuộc điện thoại từ HSBC (SÀI GÒN), hỏi tớ có nhu cầu làm thẻ tín dụng quốc tế (VISA/MASTER/AMEX) không cần debit tiền như các loại thẻ khác do các ngân hàng Việt Nam phát hành (Dĩ nhiên có thẻ tín dụng credit, nhưng số lượng ít và phải pass được quy trình tín chấp phức tạp).

Điều kiện rất đơn giản, nếu theo đúng lời em gái nhỏ nhẹ nói:
- Mở thẻ tín dụng mà không cần mở tài khoản tại HSBC. CHOÁNG!
- Chỉ cần sao kê thu nhập qua tài khoản của bất kỳ một ngân hàng nào tại Việt Nam. Và thấu chi tài khoản bằng 3 lần thu nhập 1 tháng của khách hàng.
- Đến kỳ hạn thanh toán, hoặc phải mang tiền ra đóng cho HSBC nếu không có tài khoản của HSBC. Nếu có tài khoản thì tự động khấu trừ.

Không biết các thông tin trên có chính xác hay không? Nếu đúng thì xem ra đợt này HSBC tung ra gói dịch vụ hấp dẫn với đặc biệt người Việt (đúng là ngân hàng toàn cầu, am hiểu địa phương).

Lưu ý: Thẻ tín dụng của HSBC được các merchant chấp nhận với thái độ hoàn toàn khác so với các ngân hàng Việt Nam. Có 1 bác ở HANDHELD đã thử sử dụng hai loại này khi ở nước ngoài: 1 loạt thẻ của ngân hàng nội địa Việt Nam phát hành, và 1 thẻ của HSBC Việt Nam phát hành có nhận xét và xác nhận như vậy.

Thông tin để tham khảo cho ai có nhu cầu dùng thẻ tín dụng. Chú ý: nếu không quản lý tốt dòng tiền của cá nhân tại các kỳ đáo hạn thanh toán, bạn sẽ chịu một mức lãi rất cao, và nếu dùng thường xuyên không kiểm soát, sẽ dẫn đến tình trạng có tháng không có đồng nào để húp cháo! Tớ không phải là nhân viên HSBC, nhưng thấy có thể hữu ích cho một số thành viên nên chia sẻ cho mọi người biết và tham khảo.

njnjnj

GÂY DỰNG
Hôm trước mình cũng nhận được lời chào mời từ 1 em gái Ngân hàng ANZ về việc mở thẻ tín dụng, các điều kiện thủ tục đưa ra đơn giản, hạn mức thấu chi bằng 3 lần thu nhập lương hàng tháng,

Mình cũng chẳng ham lắm vì nhiều loại thẻ lắm rồi, credit cũng có của vietinbank rồi nên từ chối .

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Cái món tín chấp phát hành thẻ tín dụng kiểu này rất nhiều ngân hàng làm rồi & vẫn đang làm, tuy nhiên không biết tồn tại được đến bao giờ:D.

kitara

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh Quỳnh ơi, thế còn vụ thẻ visa debit của HSBC thì anh có thêm thông tin gì không ạ. Em xem trong trang của nó thì làm cái visa debit mà số dư hàng tháng phải tối thiểu là 3tr VND đúng không ạ? :(

cvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vẫn dùng thẻ Visa do VCB phát hành từ gần 10 năm nay, đã dùng online rất nhiều (qua Paypal là chính :D ) và trực tiếp ở vài chục nước Tây Tàu Mỹ (nót Nhật :) ) mà chưa cảm nhận thấy bất kỳ sự kỳ thị nào. Tất nhiên là em nói những khoản thanh toán kha khá (như thnah toán KS, mua máy tính...). Những khoản be bé dăm chục Đô thì đương nhiên là nó không bao giờ thèm đọc có gì ghi trên thẻ của mình, chỉ nhắm mắt quẹt một cái rồi trả lại thẻ cho mình thôi.

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Anh Quỳnh ơi, thế còn vụ thẻ visa debit của HSBC thì anh có thêm thông tin gì không ạ. Em xem trong trang của nó thì làm cái visa debit mà số dư hàng tháng phải tối thiểu là 3tr VND đúng không ạ? :(

Cái món debit thì anh chịu rồi. Nhưng chắc không phải yêu cầu tối thiểu 3 triệu đâu. Thường thì các thẻ quốc tế chỉ yêu cầu thanh toán phí duy trì hàng năm chứ không bắt buộc hạn mức debit. Phải hỏi HSBC mới rõ được!

updatesofts

GÂY DỰNG
VISA debit thì phải minium 3tr là đúng rồi. Vì đấy là yêu cầu của tài khoản vãng lai tại HSBC. Mà VISA debit thì dựa trên cái tài khoản này.
Còn điều kiện kia thì chẳng thấy nới lỏng tí nào, ngân hàng nào giờ cũng vậy hết rồi. Nói thêm là em toàn dùng thẻ của Việt Nam và HSBC ra nước ngoài thấy như nhau. Chẳng hiểu bác kia bị kì thị là kì thị cái gì nữa.
Lúc nào thái độ cũng hello sir, do you want more ? keke :))

hoangroller

GÂY DỰNG
Em vẫn dùng thẻ Visa do VCB phát hành từ gần 10 năm nay, đã dùng online rất nhiều (qua Paypal là chính :D ) và trực tiếp ở vài chục nước Tây Tàu Mỹ (nót Nhật :) ) mà chưa cảm nhận thấy bất kỳ sự kỳ thị nào. Tất nhiên là em nói những khoản thanh toán kha khá (như thnah toán KS, mua máy tính...). Những khoản be bé dăm chục Đô thì đương nhiên là nó không bao giờ thèm đọc có gì ghi trên thẻ của mình, chỉ nhắm mắt quẹt một cái rồi trả lại thẻ cho mình thôi.
bác kết nối Visa VCB với paypal đc ạ, tài thế
em gắng kết nối paypal vào thẻ Visa VCB mà ko đc, giờ đang sài HSBC và ACB => hài lòng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...