HTC Diamond mất sóng liên tục

kyle katarn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang dùng HTC Diamond, máy thường xuyên bị mất sóng. Em có thử lại bằng gắn sim vào N70 thì sóng vẫn gần như full liên tục
Có bác nào dùng PPC nói chung hay Diamond nói riêng bị giống em ko ạ ?
Và có cách nào khắc phục lỗi này ko ạ T.T , nhiều lúc bị gián đoạn liên lạc bất tiện quá

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạo này các mạng thi nhau triển khai 3G nên hiện tượng mất sóng xảy ra liên tục ngay cả trên Nokia E71, iphone mà mình đang sài, đôi lúc máy vẫn hiện sóng đầy nhưng bạn bè gọi đến thì ò í e..., trên iphone thì No Service luôn...

huysmall

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng HTC Diamond, máy thường xuyên bị mất sóng. Em có thử lại bằng gắn sim vào N70 thì sóng vẫn gần như full liên tục
Có bác nào dùng PPC nói chung hay Diamond nói riêng bị giống em ko ạ ?
Và có cách nào khắc phục lỗi này ko ạ T.T , nhiều lúc bị gián đoạn liên lạc bất tiện quá

Bro vào phần chỉnh thông số dò mạng là Manual và chỉ 2G thôi nhé. Vì đang test thử nghiệm 3G nên có thể gây lỗi

kyle katarn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bro vào phần chỉnh thông số dò mạng là Manual và chỉ 2G thôi nhé. Vì đang test thử nghiệm 3G nên có thể gây lỗi
Thanks bro đã giúp đỡ. Mình đã thử chọn manual , nhưng ko biết select về chuẩn 2G như thế nào. Tình trạng mất sóng vẫn tiếp tục , ko biết bao h các bác dịch vụ mới chuyển xong cho tình trạng yên ổn :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...