HTC Hero - Kích hoạt 3G

tcthnvn

NHẬP HỘI
Chào các bác,
Mình mới tậu một con HTC Hero nhưng không hiểu sao không kích hoạt được 3G cho nó, mặc dù mình đã đăng ký gói U1 của Vinaphone, điện thoại cũng đã kích hoạt 3G (bằng cách bỏ chọn Use only 2G network). Khu vực mình đang làm việc sóng 3G rất khỏe (IPhone vẫn vào ầm ầm)!!!
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với mình với :((

lion_heart012

NHẬP HỘI
bác vào mục Wireless controls ấy, bên mục mobile networks, bên dưới có cái access poit Names ấy, trong đó

Tên Profile: tự chọn
VinaPhone
ANP: m3-world
User name for ANP: mms
Password fot ANP: mms

tcthnvn

NHẬP HỘI
Cảm ơn bạn, 3G đã hoạt động rồi trên máy của mình rồi nhưng không hiểu sao không vào được Mobile TV (dù mình có đăng ký), nó cứ báo server timeout trong khi máy khác vẫn xem được... bạn có cao kiến gì không?
P/s. Còn 1 chi tiết nữa là đặt APN Type là default, server là 10.1.10.46

tuanna

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình cũng thử mobileTV nhưng chưa được. theo hướng dẫn thì mình gửi CAIDAT DATA đến 999 (mình dùng mobifone) sau đó nó có trả về 1 message hướng dẫn nhưng ko thấy message gửi cấu hình đâu. Vào wap của nó thì vẫn ko vao được mobileTV. Bác nào dùng được mobileTV trên Hero rồi hướng dẫn lại giùm với, nếu ở gần thì em mời bác cafe giao lưu :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...