HTC-p3300 kêu cứu

12 Tháng tám 2007 lúc 10:29
Tui vừa mua con HTC-p3300 hơn tuần nay (Hàng sách tay nên không có bảo hành :( ) Hom qua tháo sim ra có việc, sau đó lắp lại và khởi động, thì chẳng thấy động tĩnh gì nữa, màn hình tối đen như mực. Tôi ấn phím chụp ảnh thì vẫn thấy hiện ra màn hình chụp, chụp kêu xoạch 1 cái thì lại tối thui, rồi sau đó không làm gì được.
Nhờ các bác chỉ giúp xem tại sao với.
Nếu muốn hardreset thì ấn tổ hợp nào?
Nhanh không tui chít mất :mad:

12 Tháng tám 2007 lúc 13:30
Tui vừa mua con HTC-p3300 hơn tuần nay (Hàng sách tay nên không có bảo hành :( ) Hom qua tháo sim ra có việc, sau đó lắp lại và khởi động, thì chẳng thấy động tĩnh gì nữa, màn hình tối đen như mực. Tôi ấn phím chụp ảnh thì vẫn thấy hiện ra màn hình chụp, chụp kêu xoạch 1 cái thì lại tối thui, rồi sau đó không làm gì được.
Nhờ các bác chỉ giúp xem tại sao với.
Nếu muốn hardreset thì ấn tổ hợp nào?
Nhanh không tui chít mất :mad:
bác có làm rơi hay va chạm mạnh gì ko ? tự nhiên tối thui như vậy cũng hơi bất thường . để chác chắn , bác lên Hart reset lại xem có đc ko , cắm vào USB xem báo gì để có thể up rom ( con náy up rom bác phải cid unlock nhé ) tốt nhất mang ra nơi uy tín họ làm , rất có thê máy bác bị lỗi màn hình hoặc chân conector man hinh bị lỗi . ko đc bac PM cho em nhé 0915323333 114 mai Hắc đế . chúc bác may mắn

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 15:21
Muốn Hard-reset, bác ấn hai phím mềm - là hai phím có dấu gạch ngang cạnh hai nút phone, giữ chặt hai phí đó và nhấn soft-reset. Thả Soft-reset ra nhưng vẫn giữ cho đến khi hiện một dòng chữ .. (nhiều lắm, em chả nhớ hết) rồi thả ra, nhấn phím gọi điện thoại màu xanh để Format.

CHúc vui

13 Tháng tám 2007 lúc 08:52
Cám ơn các bác đã quan tâm. ĐÚng là tại em mới zô nghề nên chưa có kinh nghiệm. Em mang nó về cắm máy tính thì may sao khi sync màn hình không tắt hẳn mà vẫn hiện mờ mờ.
Hóa ra là nó bị để ở chế độ Backlight min (kể cả khi nạp và on battery)
Em thề là không hề chọc ngoáy gì vào phần này cả, chỉ tháo sim ra rồi cắm lại, không hiểu sao tự dưng nó về chế độ ấy làm em tưởng ...Liệt rồi
Nhưng mà để set lại khổ quá các bác ạ, sau mỗi động tác là màn hình lại đen thui, chờ đúng 1 phút (May mà 1 phút, chứ 3 phút hoặc hơn nữa thì ...đứt) màn hình tự động tắt - nhưng khi đang sync thì chỉ nó lại hiện ra mờ mờ - giúp em có thể nhìn thấy những gì mình thao tác trước đó 1 phút - và để rồi thao tác tiếp, ...
có lẽ phải 1 tiếng mới xong các thao tác cài đặt.
Phù Phù

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 12:42
Bạn đã dùng qua HP PPC rồi thì cái này cũng thế thôi mà :) Set lại thời gian tắt đèn màn hình dễ ẹt chứ có gì đâu mà bạn phải khổ sở vậy?

Cách làm như sau:

Backlight (đèn nền): Start> Settings> Backlight>
-Brightness: độ sáng/tối
-Battery Power: thời gian tắt đèn nền khi dùng pin
-External Power: Thời gian tắt đèn nên khi dùng với nguồn điện bên ngoài.

Cho phần power (tắt máy) Start> Settings> Power chọn tab Advanced.

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 15:53
P3300 up lên WM6 mà dùng bác ạ! Em cũng đang sở hữu 1 chú Up lên WM6 dùng rất ổn định. Nhưng nhớ phải Unlock CID nhé!
PS: Cái này up hơi khó nên bác phải "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" đấy :)

namdq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 18:43
Riêng dòng P3300 nếu không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thì có ngày toi đấy bác ạ. em là em không dại với cái con này đâu? ghê răng rồi

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 23:05
Dòng nào cũng thế thôi bạn ơi, không đọc kỹ hướng dẫn hoặc/và chưa rành mà "up iếc, rom riếc" nữa thì toi!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : PRO BOX (màu trắng, đỏ)
Giá chỉ: 650.000 [SIZE ...
Lazada Vietnam Master card on Monday