HTC SoftBank

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 20:05
Các bạn có thể cho mình biết là có sự khác biệt gì giữa con SoftBank và TyTN hay không? Và tại sao HTC lại làm ra 2 sản phẩm khác nhau cho 1 dòng máy cùng mang thương hiệu HTC? Mình đang muốn mua một con của dòng hermes nhhưng còn đang phân vân không biết chọn loại nào?

Cảm ơn sự chia xẻ của các bạn! :)

7 Tháng hai 2007 lúc 07:29
Tôi đang có một con Softbank X01HT của HTC
về cơ bản thì con X01HT và TyTN là giống nhau
mỗi tội OS cho X01HT thì ko có tiếng Anh, hichic và phiên bản postDec 2006 thì chưa unlock được.
các bác trong forum nhà mình có cách nào vọc được thằng này thì báo cho tôi biết với nhé.
có bác nào đã thử unlock bằng IMEI của UK chưa

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 13:06
Tôi đang có một con Softbank X01HT của HTC
về cơ bản thì con X01HT và TyTN là giống nhau
mỗi tội OS cho X01HT thì ko có tiếng Anh, hichic và phiên bản postDec 2006 thì chưa unlock được.
các bác trong forum nhà mình có cách nào vọc được thằng này thì báo cho tôi biết với nhé.
có bác nào đã thử unlock bằng IMEI của UK chưa

Hôm qua mình thử máy ở CH thì có English mà??? Và dòng hermes này thì máy nào mà chẳng unlock được??? Bạn có thể lên trang xda-developers chon cho mình rom thích hợp nhất.

Bạn cho mình hỏi thêm là Soft Bank dùng OK không? Có những lỗi nhỏ nào đó không? Ví dụ như Trion thì hay lệch mà hình...

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 17:16
softbank là tên hãng chứ có phải tên model đâu :D , cách thử duy nhất để unlock thằng này mà mình đã thử qua là, đi mua code :p
Đúng Soft Bank là tên nhà cung cấp dịch vụ chứ không phài là model. Dòng hermes có her100, her200, her300 nên có thể chất lượng khác nhau hoặc mỗi đời có lỗi nhỏ gì đó (như lỗi lệch màn hình của Trion-her100).

Đã có cách unlock rồi, các bạn cứ làm theo hướng dẫn là xong ngay thôi. Mình đang dùng Trinity nên chưa thể unlock, chẳng biết khi nào được nữa đây??? :( Dùng PDA ma không up rom thì buồn chết luôn.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 22:50
SoftBank X01HT là dòng Hermes làm riêng cho thị trường Jpn. Nó là Hermes thế hệ thứ 2 (TyTN) khác với Trion là Hermes thế hệ thứ 1.
Xài rất ổn định ^^

8 Tháng hai 2007 lúc 15:30
công nhận là xài ngon, ko thấy có hiện tượng gì bất thường như bác nugift bảo cả.

dòng HTC của tôi đang dùng có lẽ là HER200 (thấy trong máy nó báo như vậy), nhưng mà dòng này ko có English Ver. mà phải xài bộ tool của chú Asukal (chắc là người Tàu đang sống ở Nhật) trên 4rum xda-developers. không biết bác nugift check ở CH chỗ nào mà có Eng. Ver vậy ???

btw, các máy Softbank X01HT mua trước tháng 12-2006 đều unlock được, nhưng mua sau tháng 12-2006 đều chưa unlock được, hichic. theo thông tin trên xda-developers 4rum thì chú Asukal đã unlock được cả phiên bản sau này rồi, nhưng vì một số lý do nào đó nên chưa public bộ tool đó được. chờ xem thế nào vậy....

9 Tháng hai 2007 lúc 02:49
Chỗ unlock X01HT softbank

Em vừa unlock một con X01HT mua hồi tháng cuối tháng 12 năm 2006. Bác nào có máy cứ mang tới Mai NGuyên. Họ làm tốt lắm mua cả code nước ngoài giá 600K vừa unlock và chuyển qua English luôn.

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 06:38
Em vừa unlock một con X01HT mua hồi tháng cuối tháng 12 năm 2006. Bác nào có máy cứ mang tới Mai NGuyên. Họ làm tốt lắm mua cả code nước ngoài giá 600K vừa unlock và chuyển qua English luôn.
Có cần phải thế không nhỉ? :confused: Những ai dùng PDA thì việc 'vọc' nó là điều rất hứng thú, nhất là các vấn đề liên quan đến việc up rom. Nếu ai cũng như bạn thì cần gì những forum nhhư thêế này nhỉ??? Và đấy cũng chẳng phải là sự chia sẻ ý nghĩa đối với mọi người đâu!!! :p

9 Tháng hai 2007 lúc 07:44
@ nugift: tôi cũng muốn "vọc" em ý lắm chứ, nhưng chưa tìm được chỗ nào hướng dẫn cẩn thận một chút để mà tập tành, ngộ nhỡ em ý tiêu một phát thì bác bảo tôi cười ra tiếng mán ah, hihi, dân newbie mà nên mong bác đừng cười.
anyway, nhờ bác chỉ cho tôi một số thread về vấn đề này với nhé.

@ kanggta: bác unlock con X01HT mua sau tháng 12 được rồi ah, chắc là bên Mai Nguyên họ xài www.imei-check.co.uk, hichic, nhưng bị charge mất hơn 20GPB là 38USD cơ, nếu máu quá thì phải liều vậy.

thank in advance !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday