HTC Touch, Dual Touch và TyTN II nên mua cái nào?

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 08:29
Theo tui cả 3 tốt hết. Nhưng vẫn thấy anh em khen nhiều về TyTN
Theo mình thấy, để cân bằng giữa giá cả và chất lượng thì có lẽ bác nên chọn em dual touch. Vì cái TyTnII là máy trượt, em sợ sẽ lại gặp vấn đề với cái cáp màn hình lắm (mấy cái gập, trượt toàn bị lỗi đó) :)

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
22 Tháng hai 2008 lúc 09:08
touch dual cũng là trượt mà bác.
Em đang có trong tay XDA Star, cũng là touch dual đây. Nói chung là không như mong đợi, dùng không thích lắm. Bàn phím của Touch Dual có 2 loại, một loại bàn phím giống BB Pearl, dùng không quen lắm, và 1 loại như bàn phím điện thoại bình thường. Mà lại thiếu mất wifi, cũng hơi dở.
Em kết Touch hơn, mua loại phiên bản sau, ram và rom tăng gấp đối cho sướng.
Tynt II thì lại đẳng cấp khác rồi bác, mới ra ma.
Nhưng tóm lại thì vẫn vote 1 phiếu cho Tynt, I hay II cũng được:D

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 13:41
Theo mình thấy, để cân bằng giữa giá cả và chất lượng thì có lẽ bác nên chọn em dual touch. Vì cái TyTnII là máy trượt, em sợ sẽ lại gặp vấn đề với cái cáp màn hình lắm (mấy cái gập, trượt toàn bị lỗi đó) :)
Sorry các bác, ý em muốn nói là bác chọn cái Touch II ý (hôm qua nghĩ thế nào lại bảo là touch dual :D)

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 08:58
Tuy cùng của HTC nhưng trong 3 PDAs nêu trên thì nên mua cái nào (so sánh về sóng tốt, pin lâu, ổn định) các bác? Không ngại về money.

Bác nào dùng rồi tư vấn e chút. Thanks
Touch I và II mình đã đều dùng qua. Cả hai chạy rất chậm và hay bị lỗi này nọ, nhất là khi chạy với rom zin.

Bây giờ mình đang dùng TyTN II và rất hài lòng. Điểm yếu lớn nhất là nặng, kích thước to của nó nhìn mới nam tính.

Viết mail hay SMS bằng Touch k nhanh và chính xác bằng bàn phím cứng được. Thật ra nếu so sánh Touch và TyTN II thì rất khập khiễng đấy bạn. :D

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 09:17
Bỏ 1 phiếu cho TyTN II; dùng cái này phải gọi là Pro; em đã dúng thử và kết lém còn Touch thì thấy mỗi cái thời trang chứ so với TyTN II thì vẫn hông thể bằng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday