HTC touch HD không hiển thị số & tên người gọi

tjztaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình là em mới mua con HTC touch HD 2hand. Nhưng không hiểu sao lúc người ta gọi tới thì nó chả hiện tên hay số người ta hết chỉ hiện cái điện thoại ngay trên cột sóng àh. Em cũng mới xài HTC nên không biết nó bị lỗi gì. Mong mọi người giúp đỡ giùm.

ylangnhang

MÁY HỎNG
bạn hỏi cũng chưa rõ ràng lắm "cái đt trên cột sóng"...khó hiểu quá.....tuy nhiên bạn có thể dùng chức năng sim manager để copy danh bạ vào máy,trường hợp không được nữa thì reset hoặc HR là ok.Thường thì khi bỏ sim vào người ta gọi đến là hiển thị ngay,kể cả chưa copy danh bạ qua máy,như vậy,có thể là lỗi soft..

tjztaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bạn hỏi cũng chưa rõ ràng lắm "cái đt trên cột sóng"...khó hiểu quá.....tuy nhiên bạn có thể dùng chức năng sim manager để copy danh bạ vào máy,trường hợp không được nữa thì reset hoặc HR là ok.Thường thì khi bỏ sim vào người ta gọi đến là hiển thị ngay,kể cả chưa copy danh bạ qua máy,như vậy,có thể là lỗi soft..
Cái hình điện thoại nhỏ xíu xiu nó hiện chỗ mấy vạch sóng trên cùng đó. Mình đã copy hết danh bạ vào máy rồi mà không được. Hjx chả phải reset quá

ylangnhang

MÁY HỎNG
Cái hình điện thoại nhỏ xíu xiu nó hiện chỗ mấy vạch sóng trên cùng đó. Mình đã copy hết danh bạ vào máy rồi mà không được. Hjx chả phải reset quá
Vậy bạn gọi đi được không? và gọi đến bạn vẫn nói chuyện được chứ?

tjztaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Gọi đi gọi đến vẫn bình thường chỉ có điều nó hok hiện số hay tên người gọi thôi àh

ylangnhang

MÁY HỎNG
bạn vào star/setting /system chọn clear storage bấm 1234...cái này giống như tẩy não...các pm cài mới sẽ bị xóa hết,trả lại vị trí cài đặt ban đầu cho máy,chắc bị đụng pm thôi,chắc chắn là phải được,chúc vui vẻ

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đoán là máy bạn đã cài phần mềm chặn cuộc gọi từ chủ máy trước. Chẳng hạn Magicall. Rule để chế độ Nomal nên khi gọi nó chỉ lên icon hình điện thoại cạnh cột sóng và vẫn nghe gọi bình thường. Bạn thử kiểm tra lại. Nếu đúng thì tắt phần mềm này. Nếu không thì Hard Reset như bác trên nói!

tjztaz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bạn vào star/setting /system chọn clear storage bấm 1234...cái này giống như tẩy não...các pm cài mới sẽ bị xóa hết,trả lại vị trí cài đặt ban đầu cho máy,chắc bị đụng pm thôi,chắc chắn là phải được,chúc vui vẻ
Mình đã thử cách này vẫn không được. Chắc phải chạy lại phần mềm quá

ylangnhang

MÁY HỎNG
Bạn đang chạy bản rom nào vậy? nhiều bản 6.5 rom cook hay bị lỗi lắm,thử down bản rom chuẩn up lại xem,vô lý nhỉ

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...