HTC Tytn2 mất cảm ứng trong vòng 2s

20 Tháng hai 2008 lúc 12:41
Ko biết có ai bị giống mình ko nữa,cái HTC Tytn2 đang dùng thỉnh thoảng lại mất cảm ứng,kể cả keyboard cũng ko sử dụng được trong vòng 1,2s.
Đã cài lại nhưng chỉ được 1,2 ngày lại bị lại.
Ai đã bị tình trạng trên và biết cách khắc phục chỉ mình với nhé.
Cám ơn nhiều.

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 13:01
Máy Busy đấy mà!
Có nhiều chương trình cùng mở hoặc chạy chương trình nặng (như khi Sync với PC chẳng hạn).
Bạn phải tắt các chương trình không sử dụng bằng Task manager nhé, nếu chỉ ấn OK thì chương trình vẫn chạy ẩn.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 14:01
Tốt nhất là bạn HR máy đi. Tyn2 cấu hình cao vậy mà cũng bị treo à?

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
24 Tháng hai 2008 lúc 15:51
HR chỉ được 1,2 ngày rồi lại bị.Ko biết có phải do ko tương thích với phần mềm nào ko nữa.Mình đang cài font tiếng Việt,System Mechanic,pocket reader.
Trường hợp này thông thường là do bạn cài các chương trình nặng quá hoặc xung đột. Nhưng nếu chỉ cài vài 3 soft như trên thì không ăn thua gì đâu. Bạn chú ý tới bản rom, nên up bản gốc xem sao.

24 Tháng hai 2008 lúc 16:09
máy mình cũng bị tình trạng này. nhiều khi đọc "1001 đêm" hoặc chơi Bubble breaker cũng bị treo máy, khoảng 15-20 trang lại bị treo 1 lần. tuy thời gian treo ko nhiều nhưng cũng gây ra sự khó chịu cho người sử dụng.

29 Tháng hai 2008 lúc 09:57
Cám ơn các bác đã giúp đỡ.Tôi tìm ra nguyên nhân rồi.Nhân tiện truyền đạt lại kinh nghiệm lại cho ai cũng bị giống tôi :D
Cài Airscanner Anti Virus,vào Tool > Proces Manager > xem các Process sang sử dụng,thấy cái tên nào nghe ...lạ lạ thì Kill Process.(trong trường hợp của mình là process Daemon.exe,con này chắc bị nhiễm do quá trình sync với PC)
Sau khi kill process này máy lại bình thường,hết treo.Mỗi tội mỗi khi reset lại phải vào kill,ko diệt được hẳn :(

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday