hu hu! cứu với các bác ơi! mpx200 đi rồi!

Nokia3660

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không hiểu sao hôm qua em tắt máy, bây giờ bật không thấy lên nữa chỉ hiện mỗi phông Helomoto thôi!
Em thử format nhưng không được cắm vô máy tính cung không có tín hiệu. Chỉ nạp được mỗi pin thôi, các bác bảo phải làm sao đây?
Buồn quá chẳng nhẽ đi con máy?? :( :(

Nokia3660

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không hề bác àh sạc và dây sync mà em dùng cho nó là zin 100% đi theo hộp mà!
Chắc là em nghịch mấy file trong windown xoá đi nên máy không khởi động được!
Em có rom đủ cả đây nhưng không biết là thế nào để reset lại!
Chán quá!
Anh em nào dùng mpx thì giúp với!

Nokia3660

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước đây muốn format máy phải tắt máy đi rồi ấn vào nút màu xanh to ở giữa nhưng bây giờ không tắt được nên không format bằng cách ấy được, nhưng hôm qua em nghịch ấn lung tung thế là nó hiện lên format, em chọn ok thế là 5 phút sau máy trở lại bình thường.
Cảm ơn các bác nhiều

richard_do78

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Quen thiệt . Cách đây 2 tuần mình cũng bị giống hệt luôn . Rồi mang ra hãng thôi , để con bồ lại khoảng 3 tiếng để cài lại phần mềm . xong rồi ổn hết ấy mà

huyentrang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giúp đây....

Tắt máy, bấm mũi tên bên phải của navigator (phím to nhất đấy), xong nối vào dây cable, win dows sẽ dectect driver, rối cài lại firmware.

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Chiếc mpx200 trông xấu xí vậy thôi, nhưng phải nói dùng bền phải biết, không biết làm cách nào để chết máy (chết phần mềm thôi nhé). Làm theo chỉ dẫn của huyentrang là có thể dùng lại vô tư! :D

dragon82

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bệnh của bạn kô biết có giống mình kô, nhưng có 1 cách vô cùng đơn giản, khi bị treo thì tháo pin ra để khoảng 10 phút rồi lại lắp vào bật lại ==> chậy ầm ầm
Thử xem nhé ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt