hướng dẫn cách cài win7 trên laptop

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em có con vaio cr-320, đang xài winvista, nay em muốn cài thử win 7, em đã có đĩa win7 nhưng không biết cách nào để khởi động máy từ đĩa DVD để tiến hành cài đặt, bác nào biết hướng dẫn chi tiết hộ e với ah, em cảm ơn nhiều

minhma

GÂY DỰNG
bạn vào CMOS chỉnh boot từ CDrom, cài win 7 (theo mình) đơn giản và nhanh hơn cả cài Win XP nữa.

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiết lập Cmos setup như bác Minhma hướng dẫn là chuẩn, nói chung cài windows cho Vaio luôn là 1 việc hết sức phức tạp (nếu muốn làm triệt để) bởi vì nếu cài ko đúng cách thì các phím chức năng (Fn) sẽ ko hoạt động. Bạn nên cân nhắc kỹ.

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiết lập Cmos setup như bác Minhma hướng dẫn là chuẩn, nói chung cài windows cho Vaio luôn là 1 việc hết sức phức tạp (nếu muốn làm triệt để) bởi vì nếu cài ko đúng cách thì các phím chức năng (Fn) sẽ ko hoạt động. Bạn nên cân nhắc kỹ.
Đúng rồi đó, cài XP thôi mà driver download từ trang chủ nó còn báo lỗi, không thèm chạy=> bó tay. Em thướng phải mất 1 buổi để vật lộn với em nó. Ốp đủ driver chính hãng sản xuất chip mới chịu chạy đó.

tthong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cài Win 7 cũng giống như WinXP thui bạn.
- Nếu bạn muốn khởi động từ CDRoom thì lúc mới mở máy lên bạn nhấn liên tục F12 rồi sau đó chọn boot từ CD la ok ah.
- Bỏ đĩa Win7 vào trên màn mình nó có hướng dẫn luôn đó bạn, Bạn có thể vào trang này nó có hướng dẫn chi tiết và cụ thể nì .
http://windows7.vn/4rum/t943/

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cho em hỏi ngu tí, sao em bấm F12 hoài mà vẫn không vào được BIOS, nó khởi động thẳng vào win luôn, máy em vaio CR320

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn chưa cài thì để nguyên win vista mang máy tới 141 phố vọng mình upgrate win7 ngon lành cho nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt