hướng dẫn cách chia ổ đĩa

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 20:13
mình dùng toshiba A105, hôm trước định recovery nhưng táy máy bấm nhầm nút xóa nên nó xóa sạch trơn, đồng thời gộp 2 đĩa C và D thành 1, sau khi cài win lại xong mình dùng Norton Partition Magic 8 để chia ổ C hiện thời thành 2 ổ nhưng khi bấm vào 'create a new partition' thì nó hiện ra thông báo như hình, anh em nào biết cách chia thì chỉ giúp, càng chi tiết càng tốt vì trước giờ mình chưa bao giờ làm nên amatuer lắm. thanhk

Attachments

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 23:40
khuyên thật bác nên phân vùng lại và cũng cài lại os luôn chứ cái kiểu resize này không ổn chút nào, nếu có được phân vùng như ý thì cái os cũng cà lắc cà lắc
có lần làm xong máy đơ luôn không thể vào Pqmagic được luôn báo lỗi 108 mãi mới nghĩ ra cách khắc phục:(

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 09:41
Em không dùng Norton Partition Magic nên không biết lỗi đó chính xác là gì, có điều em có 2 lời khuyên nho nhỏ:

- Nếu thao tác liên quan đến Partition chứa OS thì rất nên tiến hành trên DOS (thông qua đĩa Hiren BootCD)
- Trong các phần mềm thao tác với ổ đĩa em đã dùng thì theo đánh giá của cá nhân em, Paragon Partition Manager Professional v8.5 là ngon nhất. Nhẹ, free, dễ thao tác, nhanh và ít lỗi :)

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười một 2007 lúc 21:26
mình cũng khuyên bạn không nên dùng Norton Patition Magic, nó hay báo lỗi 110,108, 105...
Dùng Acronis DiskManager đi (không rõ tên có chính xác không nữa, mình ít để ý đến cái đó), thằng này có trong đĩa hirent, giao diện sống động cực dễ sử dụng và an toàn... trước mình cũng yêu NPM lắm nhưng từ khi có Acronis mình bỏ hẳn NPM...

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 20:49
mình dùng toshiba A105, hôm trước định recovery nhưng táy máy bấm nhầm nút xóa nên nó xóa sạch trơn, đồng thời gộp 2 đĩa C và D thành 1, sau khi cài win lại xong mình dùng Norton Partition Magic 8 để chia ổ C hiện thời thành 2 ổ nhưng khi bấm vào 'create a new partition' thì nó hiện ra thông báo như hình, anh em nào biết cách chia thì chỉ giúp, càng chi tiết càng tốt vì trước giờ mình chưa bao giờ làm nên amatuer lắm. thanhk
bác thoát ra Dos xóa cả hdd rùi vào PM chia lại ổ đĩa,thì sẽ bình thường lại, con này nó hơi khó, không dùng PM format hdd liền được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday