hướng dẩn cài các bộ tự điển

nbqvdp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác ơi tôi có cái các bộ tự điển vào máy compaq 3850 dùng hệ điều hành 2003, tất cả cài được
1* Tự điển KinKin tôi add phần data E-V vào máy nhưng nó không hiểu, có phải là bộ đó hết hạn sử dụng ( file này tôi KinKin này năm 2003 tôi cài vào máy chạy ngon, giờ tôi chơi lại PPC chỉ cài chương trình còn data không chạy)
2* Tự điển BamBo add phần data như thế nào?
3* Tự điển - Quick Lookup cũng vậy.

toshibaE740

GẮN KẾT
Dùng PPCLink đi bạn ơi. Cái eDict đó. lên DS của ppcvn.com là có đấy. Có cả phát âm nữa. Ổn định cực kỳ.

Nếu bạn ở Hà Nội qua tôi cài cho. Cả phát âm hết khoảng 28 MB.

nbqvdp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tự điển??

Tên chương trình tự điển đó là gì???
Và chương trình phát âm đó có đọc được tiếng Anh lẫn tiếng Việt không?
Cuối cùng hơi ngoài đề bạn có chương trình vnvoice 2.0???
Cám ơn.

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chính xác là E-Dictionary Reader
www.ppclink.com
Đây là sp của ng Việt, rất nổi tiếng trên Handango, doanh số bán rất cao, có cả phát âm, có rất nhiều bộ tđ để chọn lực, kể cả thái, hoa, đức, pháp....
Giá rất hợp lý....

rookie

GÂY DỰNG
Có ai đã thử cái này chưa nhỉ? 400 ngàn từ!
http://lingvosoft.com/main.jsp?do=products-view_products&id=381&ln=21

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ơ sao bác không dùng lạc Việt nhỉ? Em thấy nhiều từ mà phát âm ngon lành lám mà... em làm file Cab của Lạc Việt rồi cần PM cho em em send qua mail cho.

darkside of the night

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin cho hỏi hiện nay chương trình nào có từ điển Pháp_Việt tốt nhất (số lượng từ,ngữ pháp và phát âm) ???Tôi mới chỉ biết và dùng kinkin nhưng bộ data của từ điển nhỏ quá.Ban nào biết chỉ giúp tôi đc không? :)
Cảm ơn nhiều!

T

thienvu

Mình xài E-Dictionary Reader thấy rất ổn định, phát âm nghe cũng được.
Không biết tự điển này có data Hoa-Việt không các bác nhỉ, bác nào biết chỉ cho mình với. Cảm ỏn nhiều nhiều

TungTung

NHẬP HỘI
nên chọn E-dictionary

rookie said:
Có ai đã thử cái này chưa nhỉ? 400 ngàn từ!
http://lingvosoft.com/main.jsp?do=products-view_products&id=381&ln=21

Tôi e rằng lingvosoft quảng cáo hơi quá, số lượng từ cộng cả hai chiều E-V&V-E thì may ra cũng có thể. Tuy nhiên cũng có một số điểm hay là: tra hai chiều thuận tiện với khả năng bật bàn phím tương ứng, nhỏ gọn chạy nhanh. Nhưng, so với Edictionary có quá nhiều nhược điểm: giao diện quá đơn giản, không có ký âm, phát âm khó nghe (phần option không chỉnh được nhiều), giải nghĩa đơn giản không có ví dụ hay các thành ngữ...
Tôi thấy nên chọn Edictionary, còn thì dùng thêm lexigoo 2.0 là đủ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.