[Hướng dẫn]-Cài đặt MS Outlook Express 6 trên WM 6.1???

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào mọi người, đã đọc nhiều hướng dẫn cách thiết lập giữa hòm Out-look trên PC và PCC (cá nhân cũng đã làm được nhưng với 1 acc khác và cũng lâu lắm rồi :D), out-look mình đang xài trên PC là MS Out-look Express 6 và PPC đang xài chạy WM6.1, hòm out-look này chắc cũng như mọi người ở đây!
Dưới đây là các bước cài đặt mà vẫn không thành công, mọi người xem và chỉ giáo giúp:
1/ Bắt đầu vào phần Set-up của Email trên PPC, điền đầy đủ + nhập password:
2/ Phần Select Exchange Server mình chọn Custom Domain là Domain của công ty mình: forestpark.com.vn như 2 hình dưới:
Screen02.jpg Screen03.jpg
3/ Hệ thống sẽ hiện thị tự động như dưới:
4/ Incoming mail server của mình như trên PC sẽ là POP3, ảnh dưới:
5/ Phần user name mình nhập như dưới:
6/ Out-going mail server mình nhập y hệt như trong PC là: vsmtp.fpt.vn
7/ Bước tiếp theo mình để chế độ cập nhật thủ công (Manually) như dưới:
8/ Nhấn Finish để kết thúc cài đặt thì nó báo thế này:
Tất nhiên PPC mình đag kết nối với PC có internet và từ PPC vẫn vào mạng tốt!

Attachments

121.6 KB · Đọc: 49

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
..............
Dưới đây là thông tin acc của hòm out-look trên PC mình đang xài. Vào Tools/Account/Mail/Properties nhé:
Vậy bác nào thành thạo mấy vụ này có thể bỏ chút thời gian chỉ giáo mình với!
Cảm ơn rất nhiều, topic cũng như là nơi tham khảo cho các member về sau!

Diamond-Black

GÂY DỰNG
Imcoming Server bạn phải điền ở PPC là vpop.fpt.vn bạn nhé,nếu không được thì phần Username bạn thử điền username@forestpark.com.vn nhé, mình thường dùng outlook ở PPC và chuyên config ,chưa lần nào là chưa đc, mình còn dùng cả Gmail được mà. Nếu cần bạn qua YM mình hướng dẫn chi tiết cho. YM : v1_2266

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Imcoming Server bạn phải điền ở PPC là vpop.fpt.vn bạn nhé,nếu không được thì phần Username bạn thử điền username@forestpark.com.vn nhé, mình thường dùng outlook ở PPC và chuyên config ,chưa lần nào là chưa đc, mình còn dùng cả Gmail được mà. Nếu cần bạn qua YM mình hướng dẫn chi tiết cho. YM : v1_2266
Đã xong, kết quả như mong muốn :D
Cảm ơn bác đã giúp đỡ, sau đây là chút config như bạn nói, mình không chắc là thay đổi ở phần Incoming Mail server hay username như bạn nói hay là do mình check chọn 2 options dưới như ảnh nữa :D
Mail Setup.jpg
@ All: Hy vọng trên đây cũng là 1 bài viết tham khảo cho mọi người muốn cài đặt Email vào PPC với chung 1 service provider như hòm của mình!
Thân chào!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt