hướng dẫn cài GPRS cho O2i

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 13:33
Start -> settings -> chọn tap Connections -> Connections -> My ISP - Add a new modem connection.
Enter a name for the connection: tùy ý
Select a modem: Cellular line (GPRS)
-> Next
Access point name: m-wap
-> Next
User name: mms
Password: mms
-> Finish
Thế là ôkê roài, vào net ầm ầm.
Chúc vui.

25 Tháng năm 2007 lúc 17:55
các bác ơi thế dùng mạng vinafone có khai báo khác không, tôi dùng thử cách trên cho máy của mình (mạng vinafone) không được. Không biết có phải do khác mạng hay do máy của mình. Tôi mới có máy nên nhiều cái còn chưa biết dùng mong các bác chỉ bảo. Cám ơn rất nhiều

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 13:48
Nếu các bác dùng mạng khác mobi, thì hỏi trung tâm DV của họ hướng dẫn, còn không thì hỏi mấy thông số sau thì có thể fix được, Access point, User name, Pass, và fix như trên là OK (chỉ dành cho PPC)

27 Tháng năm 2007 lúc 23:59
các bác ơi thế dùng mạng vinafone có khai báo khác không, tôi dùng thử cách trên cho máy của mình (mạng vinafone) không được. Không biết có phải do khác mạng hay do máy của mình. Tôi mới có máy nên nhiều cái còn chưa biết dùng mong các bác chỉ bảo. Cám ơn rất nhiều
bác làm như sau:
*start/setting/connection/connection/add new modem connection
khai báo tên cho new connection; modem = cellular line(GPRS)
next => accesspoint name = m3-world
username = mms
password = mms
domain = để trống => finish
*chọn tab proxy setting/ đánh dấu vào 2 ô : this network connects 2 the internet và this network uses a proxy sever 2 connect to the internet . Khai báo proxy sever = 10.1.10.46 (proxy của mạng vinaphone)
click advanced => change http = 10.1.10.46 port =8000
change socks = 10.1.10.46 port =8000 =>okie
*start/setting/connection/GPRS setting/
Authentication = PAP
Gprs-setting = class10 =>Ukie
restart PPC
hì hì, Nếu e nhớ ko nhầm thì làm như thế sẽ vào đc GPRS (ặc) . Có j sai các bác lượng thứ

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday