Hướng dẫn cài Windows 7 bằng đĩa USB

daovantrung

NHẬP HỘI
Re: Cách cài Windows 7 bằng USB - cực đơn giản, ko cần download soft gì cả

Cách cài Windows 7 bằng USB - cực đơn giản, ko cần download soft gì cả
Em làm theo cách này thế là đi luôn con USB Transcen 4GB mới mua của em. Nản quá đi các bác ơi. Bác nào muốn thử thì nhớ chuẩn bị xiền mua con USB khác nhé:)|:)|:)|

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Sao thấy phức tạp vậy nhỉ, mình bung file ISO rồi copy vào thẻ nhớ, cắm đầu đọc transcend và là nó boot và install luôn. Cài trên Dell E6400

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

T61 của mình đang xài Win XP có partition recovery trong HDD đang định cày Win7 nhưng không biết cày vậy có mất partition recovery không và với Win XP có cày theo kiểu USB như thế này được không ? định tìm ai xài T61 đã cày Win7 xong chạy ổn định rồi xin một bản ghosst về bung cho chắc ăn

hoasuu88

GÂY DỰNG

T61 của mình đang xài Win XP có partition recovery trong HDD đang định cày Win7 nhưng không biết cày vậy có mất partition recovery không và với Win XP có cày theo kiểu USB như thế này được không ? định tìm ai xài T61 đã cày Win7 xong chạy ổn định rồi xin một bản ghosst về bung cho chắc ăn
bác nên ghi cái recovery ra dvd rồi format ổ cài win7
thế sẽ lo mất recovery!!!;)

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

bác chia lại ổ đang chứa Windows chừng 30-40gb sau đó format phần đó cài win7 lên đó còn cái parttion recovery vẫn còn ko đụng tới khi cần active nó lại bấm recovery thôi, em sài trên T400 đâu có mất gì đâu

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác đã xài W7 rồi thì chẳng muốn quay lại XP hay Vista đâu mà muốn giữ lại cái recovery đó làm gì. Cứ vô tư đi.

chucv205

NHẬP HỘI
Re: Cách cài Windows 7 bằng USB - cực đơn giản - đã test ok

1. Format USB - NTFS bằng phần mềm usb_format

Graphic1 2.jpg

2. Chép Windows7 từ DVD vào ổ cứng. ( để quá trình copy vào usb đc nhanh hơn). Ở đây tôi chép vào D:/win7
3. vào thư mục win7 đã copy ; D:/win7/boot, copy file bootsect.exe vào ổ C:
3. click strar/ run/ gõ cmd
cứa sổ Command mở ra, các bạn chuyển về thư mục gố ổ C: (cd\)

chuyen ve thu muc goc C.jpg
tiếp tục gõ lệnh : bootsect /nt60 F: (F: là ổ USB của các bạn) enter

Đến đây USB đã có khả năng boot
4. các bạn dung soft WinSetupFromUSB-0.1.1 (các bạn tìm và tải về- ở đây không úp dc file này)để đưa win7 vào usb
Tiếp tục nhấn nút go..và chờ copy xong la ok
các bạn có thể thử cài đặt win7, nhớ chọn boot từ USB
chúc các bạn thành công
Văn Chức 0982.830.501 =D>

Attachments

• usb_format_2.zip
    32.9 KB · Đọc: 24
    51.6 KB · Đọc: 37

canhsong73

GẮN KẾT

cách cài đặt Windows 7 trực tiếp từ USB bằng cách sử dụng phần mềm WinToFlash. Đây là một ứng dụng tí hon (2.1MB), cho phép bạn chuyển file ảnh cài đặt của Windows 7 sang ổ đĩa USB khởi động được.

Chuẩn bị

Trước khi bắt đầu, có vài điểm bạn cần phải lưu ý:

• Bạn cần một ổ đĩa USB với dung lượng tối thiểu là 3GB.

• Vì chương trình yêu cầu bạn phải format ổ đĩa USB, vì vậy bạn hãy sao lưu lại những gì bạn cần trước khi tiếp tục.

• Bạn cần phải có file cài đặt của Windows 7 - đĩa DVD hoặc là file ảnh đĩa ảo (file định dạng ISO, tải về từ trang chủ của Microsoft).
Cài đặt

- Tải về WinToFlash (http://wintoflash.com/download/en/)
- Đẩy đĩa cài đặt Windows 7 vào (nếu bạn dùng đĩa DVD), hoặc mount ổ đĩa ảo (nếu bạn dùng file ISO). Cắm USB của bạn vào.
- Giải nén file bạn tải về, sau đó chạy file WinToFlash.exe
- Có thể bạn sẽ gặp thông báo lỗi "WinToFlash DLP_NotFound". Không sao, bạn cứ nhấn OK để bỏ qua.

- Ở màn hình chính, bạn click vào nút "Window Setup Transfer Wizard". Nó sẽ dẫn bạn đến chế độ hướng dẫn để tự động thực hiện hầu hết các công việc cho bạn.

Mình thấy cách này là nhanh và hiệu quả nhất. Mình đã dùng cho cả vista và win 7 đều OK cả

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...