Hướng dẫn cho Treo 650

14 Tháng tám 2007 lúc 12:00
Kính gửi các anh đi trước đã sử dụng treo 650, nhờ các anh hướng dẫn tôi cài đặt các chương trình cho treo 650 nha, mới nhận được từ nước ngoài, không biết cài để nghe nhạc, xem phim. Tôi có sẵn thẻ nhớ 64M của máy Nokia 7610 có dùng được không (Dùng thử nếu được mua thẻ lớn hơn), cách chép nhạc và phim lên thẻ để sử dụng cho treo 650. Nếu có thể tổng hợp những đường dẫn đã có trên diễn đàn. Cám ơn các anh rất nhiều.

14 Tháng tám 2007 lúc 13:50
Bác phải tự mày mò thôi, cần chương trình gì thì anh em trên diễn đàn sẽ giúp, nhất là cái khoản ấy ấy. Chúc bác mãn nguyện với Treo 650.
P/M: Với cá nhân em nhé: nghe nhạc thì Pocket Tunes (đã ấy), xem phim thì TCPMP (free)

14 Tháng tám 2007 lúc 17:00
Kính gửi các anh đi trước đã sử dụng treo 650, nhờ các anh hướng dẫn tôi cài đặt các chương trình cho treo 650 nha, mới nhận được từ nước ngoài, không biết cài để nghe nhạc, xem phim. Tôi có sẵn thẻ nhớ 64M của máy Nokia 7610 có dùng được không (Dùng thử nếu được mua thẻ lớn hơn), cách chép nhạc và phim lên thẻ để sử dụng cho treo 650. Nếu có thể tổng hợp những đường dẫn đã có trên diễn đàn. Cám ơn các anh rất nhiều.
Bác nên đọc cái này nhé! (Dành cho người mới dùng Palm)
Link: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=72

15 Tháng tám 2007 lúc 09:45
Thẻ nhớ

Thẻ nhớ 64M của N7610 là loại MMC-RS, khi cho vào T650 chắc bạn phải dùng adapter?, khi đưa thẻ vào máy bạn mặc định máy sẽ format thẻ lại và make folder Palm/Launcher, xem trên PC là thấy folder đó mà, còn nếu chưa được bạn dùng card info trên Main của T650 để format lại chắc là được.:)

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tám 2007 lúc 13:01
Cám ơn các anh rất nhiều, đúng là tự mày mò thú vị thật, nhưng sao tôi đút thẻ 64M của N7610 vào, mỗi lần copy từ máy vào thẻ là bị treo máy luôn phải rút thẻ ra mới hết. Nhờ các anh chỉ giúp.
Kinh nghiệm nho nhỏ của em: Thẻ nhớ dùng cho các PDA tốt nhất là nên format bằng chính PDA đó.
Chúc vui!

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 09:16
Palm có các chương trình như pTune, TCPMP....và 1 vài chương trình chuyển đổi định dạng file hỗ trợ gần đủ các định dạng phục vụ nhạc, phim cho bác. Chép vào thẻ là dùng được, nhưng nên tạo 1thư mục riêng trên thẻ để dể quản lý.
Chúc vui!

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday