Hướng dẩn Recovery compaq B1977TU

Các thớt khác của o22

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 09:21
Máy mình dùng Vista trước giớ có Recovery vài lần mặt dù đả tạo thêm phân vùng chứa dử liệu, còn phân vùng Recovery không đụng chạm đến, sau này mình tạo thêm phân vùng để sử dụng song song XP và Vista, mình muốn Recovery bằng F11 nhưng không được, mình tham khảo tất cả các bài viết trên này để áp dụng mà không được, mình có chép ra 1 DVD để dành mà không biết disk này có bị lổi không mà khi boot máy cũng chạy Recovery bằng DVD nhưng nguyên một đêm cũng không xong không báo lổi gì cả chỉ thấy đèn ổ cứng vẩn báo liên tục.
Bây giờ mình cài lại Vista mua cửa hàng 20k chạy bình thường nhưng tiếc cái Vista bản quyền ( phân vùng Recovery vẩn còn) các cách các bạn trên HHVN hướng dẩn mình làm rồi mà vẩn không được ( như Activer phân vùng Recovery để boot thì máy báo không có chương trìnhHP 3 in 1NAS Dock về cài cũng không sử dụng được ....)
Các bạn giúp dùm mình sử dụng lại như xưa là muốn Recovery bằng F11 để lấy lại bản Vista,
Và hỏi thêm nếu cùng dòng máy dùng DVD Recovery chung được không? vì mình ghi ra DVD này sau bây giờ không Recovery được chắc quá trình ghi có lổi gì đó
Cảm ơn tất cả mong thông tin tất cả các bạn

MÌnh nòi thêm DVD Recovery mình bot từ Dos đến khi khở động vào màn hình cài đặt thì chạy mãi luôn, DVD này có chạy được khi cài Vista 20k rồi không ( Trong DVd có 4 thư mục BOOT,preload,SOURCES,Tools và một file boo.mgr DVD dung lượng 3.69GB tên là 11)

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 11:25
Ai có kinh nghiệm giúp mình với hay có DVD recovery chia mình với, thật sự hiện tại máy sử dụng bình thường Vista và XP song song chạy nhanh hơn Vista bản quyền, nhưng mình tiếc bản quyền zin máy mà lại mất 5GB ổ cứng

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:38
Máy mình dùng Vista trước giớ có Recovery vài lần mặt dù đả tạo thêm phân vùng chứa dử liệu, còn phân vùng Recovery không đụng chạm đến, sau này mình tạo thêm phân vùng để sử dụng song song XP và Vista, mình muốn Recovery bằng F11 nhưng không được, mình tham khảo tất cả các bài viết trên này để áp dụng mà không được, mình có chép ra 1 DVD để dành mà không biết disk này có bị lổi không mà khi boot máy cũng chạy Recovery bằng DVD nhưng nguyên một đêm cũng không xong không báo lổi gì cả chỉ thấy đèn ổ cứng vẩn báo liên tục.
Bây giờ mình cài lại Vista mua cửa hàng 20k chạy bình thường nhưng tiếc cái Vista bản quyền ( phân vùng Recovery vẩn còn) các cách các bạn trên HHVN hướng dẩn mình làm rồi mà vẩn không được ( như Activer phân vùng Recovery để boot thì máy báo không có chương trìnhHP 3 in 1NAS Dock về cài cũng không sử dụng được ....)
Các bạn giúp dùm mình sử dụng lại như xưa là muốn Recovery bằng F11 để lấy lại bản Vista,
Và hỏi thêm nếu cùng dòng máy dùng DVD Recovery chung được không? vì mình ghi ra DVD này sau bây giờ không Recovery được chắc quá trình ghi có lổi gì đó
Cảm ơn tất cả mong thông tin tất cả các bạn

MÌnh nòi thêm DVD Recovery mình bot từ Dos đến khi khở động vào màn hình cài đặt thì chạy mãi luôn, DVD này có chạy được khi cài Vista 20k rồi không ( Trong DVd có 4 thư mục BOOT,preload,SOURCES,Tools và một file boo.mgr DVD dung lượng 3.69GB tên là 11)
Bác chỉ cần set active cho cái phân vùng recover kia rồi reboot là vào chương trình recover manager ngay thôi mà. Tôi cũng đã mắc giống như bác, làm cách này OK liền ...

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:59
Bác chỉ cần set active cho cái phân vùng recover kia rồi reboot là vào chương trình recover manager ngay thôi mà. Tôi cũng đã mắc giống như bác, làm cách này OK liền ...
Mình làm rồi nhưng máy boot báo lổi gì đó mình không nhớ rỏ nữa rồi tự khởi động lại yêu cầu bỏ DVD vào để repair lại hệ thống, lúc này mình dưa DVD vào ( bản Vista 20k) repair nhưng vẩn báo lổi như củ chỉ còn cách cài lại win bằng DVD 20k thì được.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:07
mình cũng bị giống bạn!!! ai biết chỉ dùm
Ủa, tôi cũng bị như vậy mà sao vẫn recover được đây này, miễn là cái phân vùng recover đó các bác chưa đụng chạm gì đến là được mỗi tội không dùng được phím F11 nữa thôi ....

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 13:37
Ủa, tôi cũng bị như vậy mà sao vẫn recover được đây này, miễn là cái phân vùng recover đó các bác chưa đụng chạm gì đến là được mỗi tội không dùng được phím F11 nữa thôi ....
Cái phân vùng recovery mình không đụng chạm gì đến vẩn còn nguyên, không biết có khi tại file recovery bị hư, kể cả mình dùng DVD recovery ghi ra ( khi máy còn chạy bình thướng) bây giờ boot được dến màn hình khở động Win Vista để cài đặt thì chỉ có con trỏ chuột xong đứng luôn luôn có tác dụng gì hết sau đó báo lổi gí đó thời gian mình không nhớ

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday