hướng dẫn Toàn tập thay ổ cứng cho các dòng máy panasonic _ từ ổ ATA tới sata,, từ 1,8in tới 2,5in

Các thớt khác của neompx

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ngày xưa em có làm 1 topic rồi
nhưng nó mất tiêu mất
hôm nay có mấy anh em alo hỏi em, nhân tiện em up lại hình để hướng dẫn 1 cách cụ thể luôn

đầu tiên là panasonic W2 ( thay ổ cứng em này, support cao nhất là 320GB ata, khi thay nhớ cắt bỏ 2 chân cuối_ hình hướng dẫn có ghi rõ )

Đầu tiên là em nó _ pana w2

tiếp theo bài 2................

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tiếp theo

khâu này quan trọng nhất _ nhớ lấy cái kìm bấm, bấm bỏ 2 cái chân đó đi, chứ không gắn ổ cứng mới vào nó không nhận đâu ( vì pana chỉ sài nguồn 3.3v thôi )

sau khi bấm xong, thì gắn ổ cứng vào khay lại

làm các bước ngược lại ở trên là hoàn tất công việc

thành quà nó thế này

đam bảo mọi việc sẽ tốt đẹp

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
bác cù nèo cho em hỏi, bác có cái bay cho máy fujitsu S6520 không, tại của em là ổ DVD modular, tháo ra được, em muốn lấy cái bay để lắp theo ổ cứng, không biết bác có không

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang có một con CF R1 cũng thay ổ cứng rồi, Cài hệ điều hành luôn rồi khởi động vào win bình thường nhưng khi và Ổ D hoặc ổ C là tự động tắt bụp, còn ở ngoài dos thì bình thường chạy mấy giờ cũng được. bác có cao kiến gì không bày cho mình với

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tiếp theo là hướng dẫn cho panasonic W4 và W5 ( 2 chú này đời tuy khác nhay, nhưng thay ổ cứng giống nhau, đều dùng ổ ata, kích thước 2,5in cả ) max vẫn là 320GB nhé

chỗ này quan trọng,, ko lại gãy keybo nghe

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tiếp theo cho pana w4-w5

lấy ổ cứng làm y thế này nó mới nhận nghe

khâu này quan trọng nhất _ nhớ lấy cái kìm bấm, bấm bỏ 2 cái chân đó đi, chứ không gắn ổ cứng mới vào nó không nhận đâu ( vì pana chỉ sài nguồn 3.3v thôi )

sau khi bấm xong, thì gắn ổ cứng vào khay lại

làm các bước ngược lại ở trên là hoàn tất công việc

thành quà nó thế này

đam bảo mọi việc sẽ tốt đẹp

tổng quan nội thất w4, w5

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chụp đẹp quá hé, mà sao toàn năm 2005 là sao ??? Cái hdd thì không nên cắt chân vì sẽ không gắn qua máy khác được. Chỉ cần bẻ cong chân ra trước và sau là Pana nó nhận ngay. Khi cần lại bẻ nó lên lại thôi.

hoamoclan13

GÂY DỰNG
Theo mình thì chỉ cần dán 1 ít băng dính vào đầu sợi cáp chỗ tiếp xúc với main í (tất nhiên là 2 chân 41&44 thôi) là được.không cần cắt không cần bẻ cong.
Bài viết hay,thanks for shared

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ con pana w7 và w8 là đời mới thay hdd khá dể, chỉ pin ra...........> tháo 3 con ốc dưới đít máy và 1 con ốc giữa ở phía keybo sát mép màn hình là lấy cái lãy đựng hdd ra và thay đc

w7 và w8 dùng chuẩn sata 2.5in...> em ko làm hướng dẫn cho 2 dòng này.

đang làm mấy em R. xong em sẽ up lên iếp tục cho bà con tham khảo

@ bác gì hỏi fujitsu ấy nhỉ :D em nhầm với S6510, S6520 dùng chuẩn ô ultral slim 9.5mm sata- nên em ko có cái modun bay gắn hdd nghe

Chụp đẹp quá hé, mà sao toàn năm 2005 là sao ??? Cái hdd thì không nên cắt chân vì sẽ không gắn qua máy khác được. Chỉ cần bẻ cong chân ra trước và sau là Pana nó nhận ngay. Khi cần lại bẻ nó lên lại thôi.

gắn dzô đã cực rồi, chắc hẻm ai có ý định tháo ra sau khi gắn đâu, nên cắt luôn cho nó đẹp mắt :D bẻ cong cong nhét dzô ko hết lỗ sao ta :D

---------------------------

lại thêm cái dzụ driver cho pana nữa_ em sợ các bác hhvn, lười qué chừng,

link đây luôn,
làm theo các step của nó, đảm bảo ko thiếu bất cứ món nào

http://pc-dl.panasonic.co.jp/cgi-bin/itn/toughbook/dl01.cgi
@ ghi chú là : 1 số driver của pana nó đòi add thủ công , tức là vào system device để add mấy cái còn thiếu có dấu chấm vàng nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...