Hướng dẫn xem: Bị ban nick nhưng không rõ lý do?

Các thớt khác của Lam Sơn
Khá nhiều bạn vào khiếu nại với nội dung: Bị ban nick với lý do gì? Tại sao không thông báo? Nay tôi có bài hướng dẫn để các bạn xem nhé.
Tất cả các lỗi vi phạm khi bị ban nick đều có thông báo lý do (mặc định)

Xem bằng cách nào?

1. Click chuột trái vào Avatar (xin phép bạn maythoigian cho tôi được mượn nick của bạn để thuyết minh bài viết) sẽ có thông báo sau:

2. Nhấn "Trang hồ sơ" → Warnings → Tới đây bạn sẽ nhìn thấy lý do.

Có tất cả 17 lỗi được quy định (hàng trên cùng nhẹ nhất, hàng dưới cùng nặng nhất). Ngoài ra còn một số lỗi khác dành cho ĐHV nhận xét và thuộc phần "Cảnh cáo khác".

Cám ơn các bạn đã xem tin.

Last edited by a moderator:

Bình luận

Hoàng Việt Anh

NHẬP HỘI
Thiết nghĩ, nên sticky topic này sang bên Mua Bán cho tiện bác Lam Sơn ạ.
Thanks bác đã có hướng dẫn cho ae mới biết :D. Hôm trước cũng phải nhờ bác gì bảo mới biết mò vào chỗ warning để đọc.

tonyty07

Hufavina
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tks mod.Mod ngụ ý rèng các bợm đừng chết vì thiếu "hiểu biết".kakakkaa:rolleyes:o_O

Zing

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn có thể đăng nhập bằng 1 nick khác vào xem ngay cũng được :D
Dù a chưa rao bán hay đôn up bài nhưng e gợi ý a tốt nhất là k nên dùng nhiều nick nhé, a cẩn thận chứ bị a Lam Sơn banned, a k phải cảm ơn e đâu :D

Lưu Phúc Thịnh

GÂY DỰNG
Bạn có thể đăng nhập bằng 1 nick khác vào xem ngay cũng được :D
trùi, nếu đăng nhập vào bằng một nick khác là đi nguyên bộ luôn Mod ơi, hệ thống nó nhận diện cùng ip là cho ra đảo hết luôn, Mod chỉ kiểu này chít mọi người hít

Lam Sơn

Super Moderators
Ở bài hướng dẫn trước tôi có nói: Nếu một người có nhiều nick khi một nick vi phạm bị ban thì những nick còn lại cũng bị ban luôn (ban tự động) nên không ít bạn cũng có chút lo lắng sợ... bị lộ nick :D

Thật ra thì có mấy vấn đề sau:
- Khi các bạn đăng ký nhiều nick ĐHV ngay lập tức sẽ nhận được thông báo và biết ngay.
- Hôm nay bạn dùng bao nhiêu nick để đăng nhập vào diễn đàn ĐHV đều được thông báo.
- Về việc ban nick quan trọng là lỗi vi phạm bị trừ bao nhiêu điểm? Nếu bị trừ 1 hoặc 2 điểm thì chỉ nick vi phạm bị xử lý, tất cả nick còn lại vẫn an toàn chiến tiếp chứ không phải lúc nào cũng đi cả dây :D

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đăng bài này bên mục mua bán đt, nhưng chưa hiểu lý do, hay có lý do gì bị xóa bài viết. Ko thấy thông báo hay gì ạ? ...