I-mate Ultimate 9502 bị tắt nguồn

thanhnguyenduc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chào các bác!

Tình hình là con I-mate 9502 của em bị dở chứng, cắm sạc vào thì vô tư không có vấn đề gì nhưng khi rút sạc ra thì chỉ cần lắc nhẹ 1 cái là tắt ngủm.

Đây có phải là lỗi nguồn ko các bác? Pin sạc thì vẫn ok.

Mong các bác chị dẫn cho em và có thể cho xin địa chỉ sửa chữa nó ở trong Thành phố Hồ Chí Minh hoặc Quang Nam.

Thanks!

blackismyheart

GÂY DỰNG
con của bác có thể bị lỏng pin bên trong,bác có thể dùng băng keo hoặc giấy chặn các đầu pin cho thật chắc rồi thử lại xem sao ạ.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn gấp ít giấy chén phía đối diện với chân đồng để làm chặt tiếp xúc hơn. Có lẽ do lỏng pin, khi cắm sạc, nó chạy nguồn ngoài nên ko có hiện tượng, khi rút sạc thì pin lỏng gây tắt máy.

thanhnguyenduc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đà nẵng mang tới đường Lê Đình Dương có mấy CH sửa đc lỗi này

Bác cho em xin địa chỉ chi tiết hoặc tên cửa hàng đó nhé vì tuần nào em cũng phải ra Đà Nẵng để bay vào Sài Gòn, tiện thể ghé qua xem sao.

Thanks!

Thanks các bác đã quan tâm!
Lúc đầu em cũng nghĩ là nó bị lỏng chân pin nên đã chèn rất chặt nhưng hiện tượng này vẫn xảy ra.

blackismyheart

GÂY DỰNG
cũng ko loại trù trườgn hợp rút ra gây shock điện nên máy bị tắt..Nhưng thườgn thì em cắm sạc vào mới hay bị tắt máy thôi ạ.

thanhnguyenduc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thanks các bác nhé!
Đúng là tại pin thật, Pin zin của nó có vẻ bị phồng nhưng mình vẫn sài được 3 ngày, chẳng hiểu sao nó lại làm tắt nguồn.
Mình vừa phải đầu tư 1 em pin mới với giá 520K của bác Huy. Tuy pin đắt quá nhưng máy chạy ổn định là ok rùi.

dongni filth

GÂY DỰNG
thanks các bác nhé!
Đúng là tại pin thật, Pin zin của nó có vẻ bị phồng nhưng mình vẫn sài được 3 ngày, chẳng hiểu sao nó lại làm tắt nguồn.
Mình vừa phải đầu tư 1 em pin mới với giá 520K của bác Huy. Tuy pin đắt quá nhưng máy chạy ổn định là ok rùi.
mình mới vừa bán con này
đã xài được vài tháng
lỗi của bạn thì bị phần cứng rồi
nên đem đến 1 nơi nào đó uy tín mà sửa, thợ phải giỏi thì con máy này rất khó bung
Đông
Quảng Nam

thanhnguyenduc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình mới vừa bán con này
đã xài được vài tháng
lỗi của bạn thì bị phần cứng rồi
nên đem đến 1 nơi nào đó uy tín mà sửa, thợ phải giỏi thì con máy này rất khó bung
Đông
Quảng Nam

thanhs, nó là do lỗi của pin thôi. Mình thay cục mới rồi, máy chạy ầm ầm, va đập mà chẳng sao cả.

hangdocpro

GÂY DỰNG
lại có thêm chút kinh nghiệm khi dùng imate 9502,thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.